Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tô màu trong Illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Chì Than, 13/5/16.

Lượt xem: 3,662

1. Chì Than Thành viên cấp 1

Chào các bạn,

Trong file Illustrator, người ta để cây tre và chuồn chuồn 2 màu đen trắng. Sau mới tạo 1 group, để màu xanh lên, thành có bóng đổ chỗ đậm chỗ lợt. Bạn nào biết xem giùm rồi chỉ cách làm được không ?

Link file gốc : https://app.box.com/s/ondkivqimsnt7ygshw47bjneihrzhzcp

Cám ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/5/16
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

mình xem file thấy họ thêm 1 layer fill màu và chế độ hòa chộn transparency thôi
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Up lại cái hình đi thớt! Đăng xong bài cũng không thèm để ý cái hình bị lỗi nữa à?
  4. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

@Dù Kun : Lúc xài máy người ta nhìn post có thấy hình nên mới không biết bị lỗi. Up lại rồi đó bạn.

rungtram2014 : Mình thử làm 2 cái layer, thử hết mấy cái option của Transparency mà cũng không biết làm sao lấy màu lớp trên đổ xuống lớp dưới được như vậy. Bạn nói kỹ thêm 1 chút được không ?
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

tặng bạn ảnh minh họa test thử nhé
    chúc bạn thành công
    tamcoi1981 thích bài viết này
  6. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

rungtram2014 : cám ơn bạn nhiều, mình làm được rồi :)

Ủng hộ diễn đàn