Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tối ưu máy tính cho nhẹ máy, làm Photoshop mượt hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yennuong, 10/12/14.

Lượt xem: 2,205

1. yennuong Thành viên cấp 1

Minh chuyên làm hình ảnh, nhưng lúc này máy mình nặng quá, làm được 1 tấm hình thì đứng máy
    Có cách nào làm nhẹ lại không, mình dùng phần mềm Photoshop

...
  2. coloa2006-2010

coloa2006-2010 Thành viên cấp 1

bác có thể cho máy tính của bác dùng trà ô long tea plus để nó nhẹ như bay.
  3. Mul Over

Mul Over Thành viên cấp 1

[ Xúi dại ] Format ổ C bác ạ :v
    Bác có thể tìm các hướng dẫn tăng tốc bằng cách tắt bớt các hiệu ứng của window. Và xem ổ C của bác có full không. Có rất nhiều cách để làm sạch máy. Cài lại win là cách nhẹ đầu nhất :D
  4. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

Máy cấu hình ntn mà lại nv nhỉ ?
  5. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Cho em xin cái cấu hình máy của bác với ạ. Nếu còn có thể nâng cấp ram thì bác nâng cấp ram lên rồi cài đặt cho nó max dung lượng lên. Em cũng mới làm vậy. Nâng cấp lên xong dùng sướng zơn bác ợ :D
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

đọc hướng dẫn của photoshop, nó có hướng dẫn tối ưu cấu hình
    tuy nhiên chỉ là tối ưu thôi, nó phụ thuộc nhiều vào phần cứng
  7. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

Bạn phải ghi cấu hình máy ra và bạn đang làm file như thế nào (kích thước, độ phân giải...) thì mọi người mới đánh giá đc nặng hay ko mà trả lời đc
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cấu hình đâu?
    Hà Bơ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn