Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách trace image thành vector chất lượng cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi thienduyen90, 11/6/16.

Lượt xem: 8,126

1. thienduyen90 Mới đăng kí

Mình muốn hỏi cách trace image thành vector chất lượng cao như hình trên.
    Thường thì m làm nó chỉ được như hình dưới:
    Nó không sống động được như ảnh bên cạnh ảnh gốc.
    Bạn nào có tool hướng dẫn hay action thì share giúp mình vs nhé, tks m.n.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt đang dùng phiên bản nào? CS6 trở về trước hay CC? Nếu là CC thì tính năng Image Trace đã được nâng cấp và cải thiện rất nhiều trong việc chuyển đổi ảnh bitmap sang vector đấy.
    - Việc đó tùy thuộc vào tay của mỗi người trong bảng điều khiển Image Trace Option.
    Ng_Tấn_Thành thích bài viết này
  3. thienduyen90

thienduyen90 Mới đăng kí

CS6 ạ. Cơ mà dùng cái bảng điều khiển nó chán lắm.
    Chắc ko có kinh nghiệm dùng nó ^^
  4. KietVuong

KietVuong Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân của mình là hình trên ko phải là trace bên Ai mà chỉ là một tí chỉnh sửa bên Photoshop. Còn nếu bạn muốn trace theo nhu cầu của bạn thì bạn thử mở file con chó trong Photoshop. Xong chuyển nó thành hình trắng đen. Sau đó tạo một lớp Levels kéo sáng tối cho nó hợp mắt bạn. Tiếp đến save file và mở nó bên Ai rồi trace thử. Còn trace như thế nào thì tùy bạn. Cuối cùng là fill background màu đen ;)
  5. Tranngoc

Tranngoc Thành viên cấp 1

KietVuong nhìn chuẩn đấy. Hình trên là chỉnh sửa PTS về trắng đen mà thui.
    Mình không có hình con chó đó nên mình làm con chó khác nha. hihi

Ủng hộ diễn đàn