Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách truy vấn từ nhiều bảng trong MySQL sử dụng CSDL của Wordpress

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Nguyễn Tất Thắng, 3/4/14.

Lượt xem: 2,684

1. Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Chào các bạn, mình vô tình lướt qua cái website này
    Code:
    http://silodrome.com/
    và rất thích giao diện của website này! Nhưng tiếc nó là theme riêng và không bán nên mình đã tự code ra 1 cái giao diện cũng tương tự như vậy! Đại để là nó như thế này
    Code:
    http://adpro.com.vn/Fluggage/
    Nhưng mình thì ko biết cách chuyển cái giao diện đấy thành theme cho Wordpress nên mình đã quyết định là sẽ sử dụng database của wp cho cái trang này của mình! Khổ cái là trước h cũng chả đụng trực tiếp vào php nên bây giờ cũng sờ lần từ đầu! Kết nối cơ sở dữ liệu xong xuôi rồi! Ở trang chủ mình muốn list ra danh sách các bài viết thì mình nghĩ là sẽ phải lấy dữ liệu từ nhiều bảng khác nhau. Mình cũng thử làm nhưng toàn bị báo lỗi! :D Chỉ lấy được thông tin từ 1 bảng wp_post thôi! Còn cứ lấy từ 2 bảng cả wp_users thì bị lỗi! :(

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  4. Nguyễn Tất Thắng

Ví dụ như tớ muốn lấy tên người post chẳng hạn! Chắc là cũng phải nghiên cứu cái get_post thôi chứ coi bộ tự querry cũng thấy cực vs lo quá!
  5. banbaonylong

Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  6. Nguyễn Tất Thắng

Cám ơn nhé! Để mình tìm hiểu về nó vậy! Cũng may mà có hướng để còn ngâm cứu! ^^'
  7. banbaonylong

:D làm xong bán theme

Ủng hộ diễn đàn