Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] cách xài pen tool :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi longcontk7, 5/10/14.

Lượt xem: 2,947

1. longcontk7 Thành viên cấp 1

các bác chỉ em cách vẻ trái tim ở giữa có hình hạt gạo nối đầu đuôi nhau với! em dùng pen tool nhưng nó không được như thé :v

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

giống này à thớt!
  3. longcontk7

longcontk7 Thành viên cấp 1

vanthao171088 không phải bạn ạ, ý mình là hình trái tim màu vàng đó! có các hạt lúa nối đầu hạt này với đuôi hạt tiếp theo ý :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/14
  4. longcontk7

hic, có bác nào giúp e với :((
  5. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

bạn dùng blend tool rồi cho nó chạy theo đường path
  6. vanthao171088

hihi vậy bạn dùng theo cách của #5 ấy
  7. longcontk7

cho mình xin cái hình minh họa với :P
  8. doremon.cherry

doremon.cherry Mới đăng kí

longcontk7 : dễ lắm bạn, nhắm mắt xài cũng được : vẽ chỗ nào uốn lượn thì dùng pen, đồng thời giữ chuột trái cho nó theo sát đường uốn lượn đấy hoặc giữ phím ALT cho nó xuất hiện dấu < rồi click vào điểm neo đó (nhớ là vẫn giữ chuột nha) thì có thể chỉnh điểm cong theo ý thích.
    P/S: đừng có tham quá mà 1 lần vẽ 1 đường dài , chậm mà chắc, vẽ từ từ, vẽ ít nhưng đẹp và chính xác. chúc bán thành công
  9. ducquangsolutions

ducquangsolutions Mới đăng kí

Bác dùng pen tool nha bác, lên youtube search các vẽ pen tool hình trái tim, em mới up bài lên đó mà quên không đưa link
  10. vanthao171088

Tạo brush cũng được bác ới
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

bạn cứ vẽ bằng pentool bình thường, lên nét xong rồi thì móc bảng stroke ra. Nhớ show option của bảng ra để thấy đầy đủ option. Xong tick vào cái Dash line ở phần dưới bảng và biểu tượng thứ hai dòng trên cùng của phần trên bảng. Việc còn lại là điền 2 thông số ở ô số 1 và ô số 2 của bảng Dash line hợp lý là sẽ dc như kia. Mẹo là để cái thứ nhất lớn hơn cái thứ 2.
  12. longcontk7

vanthao171088 đúng như thế rùi đấy, bạn chỉ mình làm với
    lenm có phải sau khi đóng vùng path thì chuột phải chọn strke path không? cơ mà mình không thấy chỗ show option ở đâu cả :/
  13. vanthao171088

Nhận của mình ^:)^ quá bá đạo!
    Vẽ photoshop mà không nói sớm, mình dùng toàn AI thôi!
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

ôi mẹ ơi, tưởng bác hỏi Ai, em hướng dẫn bên Ai mà @@
  15. longcontk7

vanthao171088 lenm ac, không để ý là AI, mình cũng có nghịch qua AI nhưng không dùng nhiều, chủ yếu vẫn là pts! không biết trong pts có làm được không nhỉ :-w
  16. mylove112007

mylove112007 Thành viên cấp 1

longcontk7 : ai hay ps gì thì cũng xài pen cực kỳ dễ luôn đó bạn
  17. longcontk7

mylove112007 pentool kết hợp với brush thì mình có học cách xài rùi, cái mình cần là nó ra cái đường nhìn giống như xúc xích (đầu nối đuôi ý). Sau khi xài pentool xong, mình stroke path thì nó ra thế này
    chứ không được như #10
  18. vanthao171088

Trong psd cũng có nhưng chỉnh brush rất rườm rà, bạn đợi bạn nào chuyên vẽ bằng psd sẽ có trả lời phù hợp
    bạn có thể làm trong Corel cùng lệnh Blend nhé! longcontk7
  19. longcontk7

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn