Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách xóa font MAC khi lỡ cài vào Windows

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi wangqifa1710, 7/4/16.

Lượt xem: 1,970

1. wangqifa1710 Mới đăng kí

Mình dùng win10, có down về bộ font rồi giải nén, nhưng lại copy nhầm phần font của MAC vào, có ai biết cách nào để lọc ra hết phần font Mac rồi xóa ko ạ, thks

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đuôi của font đó là .pkg hay vẫn là .ttf/.otf vậy thớt?
  3. wangqifa1710

wangqifa1710 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner đó là vấn đề đó bác, mình muốn tìm đuôi khác vs phần còn lại để del hết mà cứ bị ẩn, tìm ko ra luôn, đuôi win thì là ttf, còn mac thì mình chịu @@
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì đuôi của font chỉ có thể là .ttf/.ttf hoặc .pkg cho Mac thôi. Tìm trong bộ cài lúc mình download về rồi cứ thế tìm trong thư mục cài đặt font rồi xóa.
  5. wangqifa1710

wangqifa1710 Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner mình có thử gõ qua r` bác, nhưng nó vẫn ko hiển thị ra cái tên font đó, kiểu như cài vô xong nó bị ẩn luôn á
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn