Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] cách xoá watermark ẩn trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Simone Bui, 25/11/15.

Lượt xem: 10,220

1. Simone Bui Mới đăng kí

Em có chụp vài tấm hình ở 1 buổi tiệc, đã trả tiền rồi mà bây giờ người ta đòi tiền thêm để lấy ảnh ko có watermark! Xin mọi người chỉ em cách xoá watermark trong ảnh này, còn nếu ai làm dùm em luôn thì em xin hậu tạ card đt.

...
  2. dang thi ngoc mai

dang thi ngoc mai Thành viên cấp 2

3. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

sao mà ác độc vậy trời, đóng watermark gì mà từa lưa.
    Thớt là bạn nữ trong hình phải ko? Post hình lên đây đi có người làm free cho, card chi.
    Simone Bui thích bài viết này
  5. Simone Bui

Simone Bui Mới đăng kí

K.Trang đóng kiểu này mình tìm đủ cách cũng k xoá đc!
    K.Trang thích bài viết này
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Simone Bui được, nói chung là cao thủ trên VDS này nhiều lắm nên cái đó chắc không làm khó được đâu.
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. Kings

Kings Thành viên cấp 2

mấy cái water này. siêng thì ok thôi =)) có gì đâu mà ko đc
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ác ghê, trả tiền r còn đóng WM! T_T
  9. Simone Bui

Simone Bui Mới đăng kí

Nguyễn Tất Thắng chụp 7 tấm, mà tới lúc hỏi hình thì chỉ in cho e 1 tấm khổ 8×10, còn 6 tấm kia cho e cái link để coi, thích tấm nào thì phải trả tiền thêm để lấy ảnh gốc! Nên e tìm cách download về để xoá watermark, mà chưa làm đc!
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

11. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Làm được cơ mà hơi bị lâu -_- Xóa thủ công thôi, chứ còn cách nào nữa :D
  12. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Mr EDSimone Bui thích bài viết này.
  13. Simone Bui

Simone Bui Mới đăng kí

andyleca wow, cảm ơn bạn nhiều nhiều!!! Không những mất watermark mà da còn trắng sáng nữa!!!
  14. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hình này đẹp nên giúp thớt 1 tấm. Nói chung là để nguyên bản không chỉnh sửa gì.
    Không cần cám ơn. :D:v

tranvan.muon, tamcoi1981Simone Bui thích bài viết này.
  15. Simone Bui

Simone Bui Mới đăng kí

K.Trang cao thủ!!! Thớt xin đa tạ ;)
  16. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

K.Trang : phần tay hơi loang chút , nhưng để ra đc như này là 1 kỳ công đó
  17. HacLongNinhKieu

HacLongNinhKieu Mới đăng kí

Em là 1 đứa cực-kỳ-newbie nên hỏi hơi cơ bản xíu.... mấy bác đừng giận ạ :)
    Vụ xóa watermark thì em mới biết 1 cách thủ công là chọn rồi right click > Fill thôi, vậy xin hỏi là mình có bao nhiêu phương án cho tác vụ này và ưu-nhược điểm ra sao ạ, chứ cách Fill dù rất nhanh nhưng lúc zoom ảnh lên 1 chút sẽ thấy nền chỗ watermark và xung quanh hơi "lệch".
    Em cám ơn ạ!
  18. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@HacLongNinhKieu hok phải ai cũng sài Fill - Content Aware nhé, (Content Aware chỉ xếp thứ 5, chứ chưa phải đứng đầu bảng chọn lựa). thường đứng đầu bảng chọn lựa chính cho xóa sửa hình ảnh, là chọn Patch Tool, trong Patch Tool, vẫn có 2 kiểu sài patch khác nhau, a kể vài món dưới này, tùy e chọn sài :
    1. Patch kéo rê đi chổ tốt.
    2. Patch sài Pattern trắng tinh. (dành cho bạn nào Photoshop giỏi, khi hok còn chổ kéo Patch Tool trong hình, thì sẽ sài Pattern màu trắng, hoặc Pattern có Noise giống hình.).
    3. Heal Spot sài cho điểm nhỏ. (có 2 loại chọn, tự động và đặt điểm chọn, cũng gần giống nhau.
    4. Fill Conten Aware, sài cho khối lớn, quá khổ, Patch bị lem, hok có chổ để kéo Patch Tool.
    5. Clone Stamp.
    6. Clone Stampe loại xoay gốc.
    7. Copy Paste các chi tiết đắp vào.
    Phải biết phối hợp 7 món trên, là đủ sài cho xóa sửa hình ảnh.
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/8/17
    HacLongNinhKieu thích bài viết này
  19. HacLongNinhKieu

HacLongNinhKieu Mới đăng kí

tranvan.muon : vâng, em newbie mà anh, mới lụm được cái cách mì ăn liền nên vọc thử và hỏi ngay luôn cho nóng :D
    Để em nghiên cứu các món ăn chơi này, cám ơn anh :)
  20. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Bạn học tẩy xóa thì thoải mái nhé, nhưng đừng dùng nó để xóa chữ ký của người khác hen :3

Ủng hộ diễn đàn