Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách xuất file đúng kính thước lúc new file trong illustrator cs6 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Thép Đã Tôi Thế Đấy, 27/5/15.

Lượt xem: 31,560

1. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

pixel chỉ là thông số có thể đo được trên màn hình máy tính, bạn đo thử xem kích thước của 200x150 pixel là bao nhiêu "bằng thước", nên chuẩn 72 dpi dành cho màn hình chắc là chuẩn nhất cho máy tính rồi
    và vì AI là phần mềm chuyên in ấn nên nó cũng không thích hợp với pixel cho lắm, mình vừa thử bằng PS thì ra chính xác luôn, dù là 300 dpi, cái này chắc gặp coder của Adobe hay trùm AI vào giải thích
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  2. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Thép Đã Tôi Thế Đấy Thành viên cấp 1

thanks Cyan nha. Cho mình hỏi là bạn có chuyên đồ họa ko? bạn có học trung tâm nào ko. vì mình tất cả tự học mà thấy nó hạn chế nên đang muốn tham gia 1 khóa đồ họa. mình thì cũng ko có nhiều tiền, tầm 8tr trở xuống thôi, Bạn biết thì tư vấn giúp mình.
  3. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mình học đồ họa ở Arena Multimedia và cả ĐH, mình không thấy trung tâm nào dạy 8tr cả :(, họa may bạn lập thớt khác hỏi thì chắc có người biết
  4. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Cyan ý mình là chỉ học 1 khóa để biết một cách bài bản thôi, chứ không phải học mấy kỳ .
    Mình cũng tìm hiểu có mấy nơi đào tạo 1 khóa 5-6 tháng học phí 8tr. nhưng ko biết chất lượng học tn nên hỏi bạn, bạn biết thì tư vấn giúp mình. như vnskill mutimedi academy và trước mình cũng có thấy arena có tuyển sinh khóa đào tạo 10tr thì phải, không biết học xong có chứng chỉ ko?.
  5. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

dù bạn học ở đâu đi nữa thì họ cũng chỉ dạy bạn cơ bản thôi, muốn nâng cao thì phải tự học thêm, bạn tìm được khóa nào phù hợp thì cứ đi học một khóa, không học được nhiều thì cũng học được ít, đỡ hơn là không học
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  6. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Cyan cảm ơn bạn nha!
    Nếu tự học design: logo,banner,poster.. thì mình thấy có tut hướng dẫn hay ebook đều có cả.
    Nhưng thiết kế như bộ nhận diện thương hiệu,dàn trang.. thì mình ko biết học từ đâu để bài bản nhất mà mấy tut về những phần này cũng không có.
    Bạn có tut hay ebook gì thì share mình, mình học tập dần.
  7. Cyan

Cyan Thành viên cấp 2

mình không học từ ebook, nếu bạn muốn học từ ebook thì google search "book for designer" sẽ có rất nhiều sách TA cho bạn đọc và nghiên cứu, còn dàn trang thì bạn tìm tài liệu về bố cục và các quy luật thị giác sẽ có thêm chút tư liệu
  8. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Mấy khóa lẻ hình như mấy chỗ như Rio nó dạy đó bạn
  9. Thép Đã Tôi Thế Đấy

Nếu học khóa đào tạo chắc mình chỉ học ở arena hoặc vnskill thôi chứ mình ko học nơi khác quocanh9uk
  10. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Mình cũng đang học ở FPT Arena nhưng mà 8tr thì cũng ko biết học ở đâu ngoài mấy khóa lẻ bên ngoài
  11. Thép Đã Tôi Thế Đấy

mình mới tham khảo bên Vnskill mutimedia academy , thấy ghi có ghi: đào tạo 6 tháng~8tr
    nhìn profile lịch học cũng chi tiết phết. cuối khóa có đồ án và có chứng chỉ khi học xong khóa đào tạo. mình đang định học xem tn

Ủng hộ diễn đàn