Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]-Cần giải đáp thắc mắc về outline stroke??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi JunI, 8/6/14.

Lượt xem: 4,691

1. JunI Mới đăng kí

Mình mới sử dụng Ai được 1 thời gian ngắn và mình để ý có công cụ Outline Stroke. Vậy nó có tác dụng gì vậy? Cách sử dụng công cụ này ra sao? Bởi vì mình thấy nó giống công cụ xóa nét ở Stroke vậy?
    Bác nào giúp mình với :-s

...
  2. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Outline stroke biến đường viền thành object thứ 2, nghĩa là khi bạn thu nhỏ/ phóng to thì stroke thay đổi theo tỉ lệ, còn bình thường khi bạn phóng to/ thu nhỏ thì stroke luôn có độ dày mặc định là 1pt. Kỹ thuật này dùng để thu phóng hình ảnh, ngoài ra có thể tô màu chuyển sắc cho stroke.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/6/14
    V3DJunI thích bài viết này.
  3. JunI

JunI Mới đăng kí

à..mình hiểu rồi...tks bạn nhiều nhé :)
    Cris89 thích bài viết này
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

Vẫn là chụy Cris89 xinh xinh nói đúng :3 :3

em xin bổ xung thêm là

khi bạn đã outline thì bạn có thể stroke thêm cho cái stroke mới out line đóa thêm 1lần nữa ợ :">
    rùi lại outline 1lần nữa rùi lại thêm stroke rùi outline rùi stroke tip tip ợh.......

nói đơn jản là như chụy Cris89 thì là biến stroke thành 1object là chuẩn mực ợh :3 :3
    JunICris89 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn