Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi) Cấu hình máy tính làm đồ họa?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi patrizio, 31/12/12.

Lượt xem: 9,934

1. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e chưa làm cho những cty lớn nên việc thấy họ sắm máy móc thiết bị thuộc hàng khũng " workstation đúng bài bản " là khá ít a à :D đa phần là những studio e làm chạy hình hay dựng album cho họ or của mấy người bạn gút nhất là dàn macpro còn lại thì build theo cấu hình tại gia sử dụng cho giải trí từ 50t trở xún thôi
    còn việc chơi game hay giải trí tùy thuộc vào tính chất công việc , không phải cứ đi làm mà chơi game hay giải trí là bị out đâu :D nhất là trong ngành ảnh ọt - video , làm việc theo team khá là vui nhưng cũng đừng quên nv là oki
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

sao cứ thần thánh cái Quadro lên thế nhỉ, card thường thì k làm 3d, render đc àh 8-}
  3. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

sẵn có topic này mình xin hỏi các pro...mình mới mày mò học pts ...thấy mấy người bạn nói học đồ họa thì xài chip AMD nên em cung mua 1 con AMD TURION về xài...thì thấy nó chạy cực nóng máy ( máy mình trước giờ chưa bị nóng như vậy )....vậy tại mình mua nhầm chip zỏm hay tại chip AMD là vậy
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

in teo hát dê 4k trên cái lớt tót của e làm khá tốt đó thôi :))

AMD hay INTEL là do người dùng lựa chọn thôi bạn , mỗi nhà sản suất đều có những dòng chip đc tùy biến để cho kết quả cao trong những tác vụ mà người dùng cần như " máy chủ , máy trạm - đồ họa - ứng dụng và giải trí . . . " chứ nghe người này người kia nói thì cũng giống như canon với nikon a nì tốt a kia tốt hơn :)) cái quan trọng là mình đã từng sử dụng và thấy hài lòng
  5. green.phan

green.phan Thành viên cấp 2

AMD mình mới thử dùng...chưa có kinh nghiệm .sợ trúng hàng khựa nên nhờ các pro tư vấn ntn thui :D...
  6. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

nếu mua cpu phần khúc dưới thì amd thẳng tiến. còn lên ngang giá core i5 thì qua intel. amd dạo này nóng lắm
    green.phan thích bài viết này
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

lại thêm 1 thánh nữa ^:)^
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

CPU thì hiện không làm giả được nên không lo chuyện giả, chỉ lo là hàng cũ dựng lại thôi :)
    Vãi thánh, mỗi mẫu CPU hướng tới người dùng khác nhau, thánh phán ác quá, chả ai nói AMD dành cho phân khúc dưới cả :|
    Có nguyên nhân cả bác ạ, vào youtube tìm mấy cái video so sánh card màn hình chơi game với card dành cho đồ hoạ là thấy nó khác nhau nhiều đến cỡ nào nhé :|
    Cái mà bạn gọi là "đồ hoạ" đó chỉ là dùng Photoshop vẽ vài ba hình tròn, chỉnh sửa ảnh với kích cỡ dài rộng khoảng trên dưới 10k pixel, với số lượng layer chỉ chừng vài ba trăm thì nói làm quái gì cho mệt ra, đếch cần card đồ hoạ mạnh, chỉ cần tầm trung, cơ bản là đủ.
    Cơ mà, chủ thớt chưa cho yêu cầu công việc thì việc tư vấn cấu hình vẫn chỉ bằng niềm tin thôi :|
  9. HzeroBfour

HzeroBfour Mới đăng kí

em cũng định mua 1 con laptop ở Hoàn Long,mà nghe các bác khuyên ko nên mua ở đó,có thế cho em hỏi vì sao ko ạ
  10. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

ai chả biết card game với card chuyên dụng nó # nhau, nhưng mấy ai với tới đc mức giá của mấy con Quadro đó, ko nói chuyện mấy cty lớn, còn những ng` dùng cá nhân thiết kế 3d tại nhà thì sao, cũng fải đú theo Quadro àh 8-}
  11. hoatongoc

Thì ai có tiền mới đú, không có tiền cũng đòi đú có mà tâm thần à :| Muốn có hiệu quả cao thì ráng mà đắp tiền vào chứ sao.
  12. hoatongoc

Vì những người khuyên đều có những kinh nghiệm không hay về cửa hàng đó, nói chung ở đâu cũng sẽ có người khuyên không nên mua, nhưng mình phải tỉnh táo để suy xét xem chỗ nào người ta chê ít, chỗ nào chê nhiều để rút kinh nghiệm mua đúng chỗ :)
    NeiDHzeroBfour thích bài viết này.
  13. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) thì e chỉ chạy hình theo sl với làm project AE cho khâu ráp video trong studio thôi mà :))
    Còn đồ họa cấp cao thì mẫu giáo như e chắc chưa đụng tới nổi :)) vì kiến thức hạn hẹp , nếu bạn biết thì build giùm chủ thớt 1 bộ gọi nôm na là qợt tây sần chuyên sử lý tác vụ đồ họa cấp cao cho em học hỏi với ạ . vì mấy cái đó e chỉ biết qua những buổi giới thiệu sản phẩm của nhất tiến chung thôi :)) chứ đụng vô thì máu lên tới não ko kìm đc chít e kaka
  14. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Vote thím qua voz, bên này thấy nhiều ý kiến loạn xạ quá [​IMG]
    ha_ngoc thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn