Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] chibi trong paint tool sai

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Ma Đình Thiệp, 26/9/13.

Lượt xem: 2,595

1. Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

các bác cho em hỏi là tô màu rồi, làm thế nào để thêm họa tiết cho quần - áo ? em thấy mấy bác vẽ theo ảnh (của khách) thường làm dc luôn cả họa tiết trên quần áo giống ảnh thật ? có phải làm bằng paint tool sai ko ? chỉ em cách làm hoặc cho em cái link hướng dẫn cũng dc. em cảm ơn :-/

...
  2. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

ai giúp em với
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:-? Mình ko biết sao chứ mình thấy trừ khi bạn vẽ kiểu như 3d ấy thì mới nên lấy họa tiết thật mà ghép vô, chứ vẽ 2d mà lấy họa tiết thật ghép vô trông nó khá là chõi nhau. Paint tool sai muốn ghép họa tiết thì bạn đặt cái họa tiết cần ghép lên trên mảng bạn cần ghép, nhấn clipping mask là ok, sau đó thì bạn có thể chỉnh blend mode + opacity theo ý bạn.
    Ma Đình Thiệp thích bài viết này
  4. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

mình cảm ơn nha ^^ mình sẽ làm thử .. căn bản là làm sao cho nó giống vs mẫu thôi, mình sẽ chỉnh họa tiết sao cho giống như dc vẽ ^^

Ủng hộ diễn đàn