Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Chỉnh sửa chữ trong ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi assyrian.pro, 16/4/13.

Lượt xem: 50,102

1. assyrian.pro Thành viên cấp 1

Chào các bạn!
    mình là newber đang tập tành học photoshop,mình muốn hỏi cách để chỉnh sửa chữ trong một bức ảnh giống như thật sao cho người ngoài khó phát hiện ra.chẳng hạn như một đoạn chát trên yahoo chẳng hạn mà mình muốn chỉnh sửa nội dung chát ấy.muốn học trò này để troll bạn bè tí cho vui.ai biết hướng dẫn cho mình với,tìm trên GG mà chẳng thấy bài nào hướng dẫn về cái này hết
    cảm ơn các bạn nhé!

...
  2. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Bạn dùng công cụ Rectangular Marquee Tool để chọn vùng chữ muốn thay thế, rồi xóa vùng đó cho giống với nền, có thể vào Edit --> Fill --> Content Aware. rồi viết nội dung muốn thay thế vào vùng đó là xong.
    Bạn nên có 1 hình ảnh cụ thể thì mọi người dễ chỉ hơn.
    p/s : Chỉ troll thôi, đừng dùng để lừa đảo nhé. :P
    assyrian.pro thích bài viết này
  3. assyrian.pro

assyrian.pro Thành viên cấp 1

nhưng khi mình viết vào thì các nét chữ và màu sắc nó không giống bạn ạ,hay mình phải chọn đúng font chữ nhỉ
    p/s : trình mình thì lừa đc ai bạn,học lỏm nghịch chơi thôi :*
  4. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

đương nhiên phải tìm đúng font chữ rồi và khi gõ chữ hãy dùng ống hút màu lấy mẫu màu từ chữ gốc đã nhé xong rồi blur đi một tí
  5. assyrian.pro

assyrian.pro Thành viên cấp 1

thank bạn nhé !

Ủng hộ diễn đàn