Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho em hỏi về đoạn Javascript

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi hoangemini, 15/4/16.

Lượt xem: 3,229

1. hoangemini Thành viên cấp 2

Chào mọi người!
    Tình hình là em đang làm trang web! khi nhấp vào nút tìm kiếm thì một ô textbox tìm kiếm hiện lên, nhấp tiếp vào nút tìm kiếm thì nó ẩn! và em làm cho nó khi hiện ô textbox lên khi nhấp bất cứ đâu ở trang web nó cũng tự ẩn luôn nhưng mà khổ nỗi khi làm như vậy thì nhấp vào đúng ô textbox tìm kiếm thì nó cũng tự ẩn chính nó luôn. Mong bác nào hướng dẫn sửa làm sao mà khi em nhấp vào chính nó thì không bị ẩn mà nhấp bất cứ nơi khác ở trang web thì nó ẩn ạ! đoạn Js phía dưới. Em cảm ơn trước ạ!

$(document).ready(function()
    {
    $('#khungtimkiem').hide(); // Giấu đối tượng khi Web vừa load lên
    $('#timkiem').click(function()
    { // Khi nút được nhấn
    $('#khungtimkiem').toggle('slow'); // Hiển thị đối tượng
    return false;
    });
    $('#timkiem').mouseout(function()
    { // Khi nhấn chuột vào chỗ khác
    $('*:not(#timkiem)').click(function()
    {
    $('#khungtimkiem').hide('slow'); // Giấu đối tượng
    return false;
    });
    });
    });

...
  2. erikator

erikator Thành viên cấp 1

bạn cho thêm code html nữa nhé
  3. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Cái này thông thường thì mình làm kiểu click thì css cho nó cái display block, bt thì display none.
  4. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người! cái này mình làm được rồi ạ :x

Ủng hộ diễn đàn