Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho em hỏi về lỗi như thế này phải làm sao để khắc phục

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tiktal, 6/8/16.

Lượt xem: 1,904

1. tiktal Mới đăng kí

ảnh vetor gốc WEtyR3q.png
    sau khi coppy wa trang khác thì nó bị mất hay ji đó mà e không biết
    ai biết thì chỉ em khắc phục với

...
  2. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Bạn kiểm tra lại hệ màu của 2 file nhé. Theo tôi thấy thì 1 RGB và 1 CMYK.
  3. tiktal

tiktal Mới đăng kí

khi từ RGB chuyển qua CMYK thì nó bị như thế bài mình cần đi in nên làm sao để khắc phục ko
  4. khanhnguyen_ag

Nếu in kts thì vẫn in RGB bình thường, còn muốn nó không thay đổi khi mở AI thì bạn thử xuất nó thành ảnh bitmap, sau đó place vào AI.
  5. tiktal

tiktal Mới đăng kí

nhưng nếu place vào như thế thì bể hình vì mình dùng hình này làm nền standee
  6. khanhnguyen_ag

Bạn xuất dpi 300 sao bể dc, vector xuất ảnh in sẽ ok ko vấn đề gì.không thì bạn chuyển vào photoshop làm. In standee chắc là in máy kts thôi, Rgb vẫn in bình thường.
    tiktal thích bài viết này
  7. tiktal

tiktal Mới đăng kí

thank you
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn