Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho mình hỏi làm sao để làm cái thanh này

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Evil2992, 3/8/13.

Lượt xem: 1,977

1. Evil2992 Mới đăng kí

youtube.com/user/BHAnimation

Cái channel art có mấy cái thanh màu ghi + màu xám . Bạn nào biết cách chỉ mình cách làm ở pts với :) . Cảm ơn . Nếu mình đăng nhầm box thì nhờ admin / mod chuyển hộ (thanks)

...
  2. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

bump!
  3. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

bạn đã làm quen pts đc bao lâu rồi ?? cơ bản là thế này. vẽ 2 hình chữ nhật màu đen + xám rồi đăt cạnh nhau. tiếp tục như vậy đến khi nào thấy đủ. sau đó Ctrl + T , chuột phải chọn Discort . kéo 1 góc 45 độ ...
    Evil2992 thích bài viết này
  4. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

Mình cũng thử nhưng nó cứ nhìn cứ kiểu gì ấy ~.~
  5. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Nhìn không giống cho lắm, post lên cho bạn tham khảo! :"D
    JangJunKimEvil2992 thích bài viết này.
  6. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

lifecd: Bạn thể chỉ cho mình cái để cái background hình đằng sau như cái link trên không
    :"< . Mình để layer dưới nhưng nó cứ "lòi lòi" ra ấy ... Nhìn nó kiểu gì ấy
  7. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Đây là ảnh chanel đó (đã crop lại)

Ý bạn là muốn cho mấy cái thanh sọc sọc đè lên cái background, và nhìn nó "thật thật" một chút á? :")
    nếu như bạn muốn thế thì mình nghĩ... chỉnh màu background (mấy cái ảnh game đằng sau ý) tối hơn so với các thanh màu xám, và áp dụng "Drop Shadow" cho lớp sọc sọc, chắc được!
    Và, Ý bạn là.. ?
    Lose MyselfEvil2992 thích bài viết này.
  8. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

Ừm , bạn à . Néu bạn hướng dẫn tổng thể cả cách làm như logo này thì mình cảm ơn bạn nhiều lắm :"< . Mình cũng mới học pts nên cần nhiều kiến thức :3
  9. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

bump!
  10. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

làm gì bump bump hòa thế =.= có video trên rồi kìa
    Lose Myself thích bài viết này
  11. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

:( Mình cần cái background giúp cái background sau làm sao cho nó khít !
  12. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Mình không hiểu lắm nên làm thế này, nó cũng y như cái trên thôi bạn! có gì thì pm dưới nhé! :"D
  13. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

Cảm ơn bác nhiều :3 . Sẽ ngồi xem :3
  14. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn