Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi chọn laptop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Mèo Heo, 10/11/12.

Lượt xem: 7,621

1. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

file ứng dụng khác hẳng với file thông thường nha bạn! nếu bạn lạ dân pts thì khi mở 1 stock bằng cách nhấp chuột thông thường 1 file khoảng 7MB thì chênh lệch giữa i3 với i7 ko khác nhau bao nhiu, nhưng với Dual Core hay Pentium là 1 vấn đề đó
  2. linhju

linhju Thành viên cấp 1

macbook mc700 cũ đi ạ, màn đẹp tốt cho design!!!
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ha ha,.đấy chỉ là trong việc mở ảnh,.chả nhẽ chỉ dùng core i3 hay i7 chỉ để mở ảnh thôi sao,.cả đời chỉ dùng mt làm ảnh à,..ko chơi game,.ko lướt web ko nghe nhạc à :O
    giờ bạn đang dùng core i3 mình cho bạn con core i7 bạn lấy ko =))
    show con máy mình cho bạn xem

show video mở file ảnh 6Mb,.1~2s

đấy là mình đang nghe nhạc và dùng cả phần mềm quay màn hình nhé,.mà máy mình nhìn cấu hình ở trên thì biết cùi rồi (cùi ở đây là chưa = core i3 )
    bạn nghĩ sao :)
  4. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Thôi thôi các thým trên ơi, dĩ nhiên ai chẳng thích máy mạnh hơn :)
    Vấn đề là tìm 1 sự lựa chọn tối ưu nhất trong tầm tiền đó thôi :)
    Và nếu là mình mình sẽ quan tâm đến nhiều thứ khác chứ không chẳm chằm vào cái cấu hình mà đánh giá máy này tốt hơn máy kia :)
  5. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

BẠN MUA DELL XÀI RẤT TỐT, MÌNH XÀI DELL MẤY NĂM RÙI CHƯA THẤY HƯ HỎNG GÌ, CHẠY MƯỢT LẮM. BẠN CÓ THỂ MUA Ở HOÀN LONG . NHỚ MUA MÁY CÓ CARD MÀN HÌNH NHA, HỖ TRỢ CHẠY ĐỒ HỌA TỐT;;)
  6. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

dạ coi như em thua bác đc chưa:-B! người ta bảo đó là kinh nghiệm thôy chứ gì đâu mà làm dữ thế
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Máy bạn chạy cũng được , nhưng mở anh nhanh hay chậm là còn tùy vào cái ảnh kích thước và dung lượng thế nào thôi. :x
  8. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Muốn nhanh làm cái ổ cứng SSD, chạy phê thôi rồi luôn. Thằng bạn mình mua con ASUS K43E lúc đầu chip core i2, ram 2G, đợt vừa rùi nó tháo cái ổ DVD ra và cho cái ổ SSD vào đó thay thế, RAM lên hẳn 6G. Xem máy nó khởi động nhanh lắm, bật các chương trình hay mở file cũng lẹ :D
    rexviet thích bài viết này
  9. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Không viết hoa toàn bộ bài thế này bạn ơi :v :v
  10. rexviet

rexviet Thành viên cấp 1

Em đang để tiền làm con SSD 128Gb đây :-ss
    Dung Jin thích bài viết này
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

i7 nó hơn hẳn i3,.nếu đem so sánh bởi mở ảnh trong pts thì ko thể so sánh được sự vượt trội hơn hẳn,.đem qua chạy game hoặc các ứng dụng nặng thì mới thấy công suất của nó,.nhưng bù lại thì nó lại mau hết pin hơn,.cái gì cũng có mặt lợi mặt hại.
    mình cũng chỉ muốn show để bạn mắt thấy tai nghe ko lại tưởng mình chém chứ ko có ý gì cả đâu :D
    ở trên là ảnh có size 2793x2210,.nặng 6,17Mb

Mình khuyên bạn chủ thớt nếu bạn mua lap 14tr thì nên mua ASUS,.và nếu bạn thấy cấu hình cao thì cũng nên để ý tới thời lượng pin,.cấu hình cao mà dùng đc 3~4h hết pin thì vứt.
  12. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Mình đang dùng Lenovo Thinkpad W510 RAM 8GB Card NVIDIA 1GB chip Core i7, vào không không phải để tư vấn, chỉ muốn khoe[​IMG]

[​IMG]Đùa tý, với tầm tiền đó thì nên chọn Asus vì Asus cũng từng là hàng làm laptop cho Dell, chất lượng có thể nói là tương xứng, tuy nhiên vẫn chưa tốt bằng. Được cái là cấu hình cao hơn. Lenovo cũng là 1 lựa chọn ko tệ
  13. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Mình cũng bị thế :)) quả pc có 1366x768 :)) chả được cái HD nữa @@ :(( đành ngậm ngùi bỏ qua mấy thứ 3D bởi Card và Ram ko mạnh :)) CPU có 3ghz @@
  14. rexviet

rexviet Thành viên cấp 1

Bác mua con này để chơi pikachu à [​IMG]
  15. Trần Thành Lợi

mod cho e hỏi là cái Acer Core i3, ram 4gb bao nhiêu vậy mod ?
  16. xuangiang1011

Không, em mua để gõ capcha bác à 8-}
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  17. Trần Thành Lợi

Ram 8GB :)) , Core i7, bác định dùng bao nhiêu cái PS, AI, C4D 1 lúc thế ? :))
  18. xuangiang1011

1366x768 mà còn chưa HD hả :|
  19. Trần Thành Lợi

ơ ? e tưởng phải full HD chứ ? :D ko rành lắm :D vậy 1900x1200 mới full HD hả bác ?
  20. xuangiang1011

HD là chuẩn 1280 x 720
    Full HD là 1920x1080

Ủng hộ diễn đàn