Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Có nên dùng Ai để vẽ nhân vật game

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi HTML5, 9/7/15.

Lượt xem: 3,462

1. HTML5 Mới đăng kí

Em không học thiết kế đồ họa nhưng muốn vẽ vời vài nhân vật đơn giản cho game của mình ( đang học làm game) , em có dùng Paint tool SAI để lineart thấy cũng khá dễ học , giờ muốn học Illustrator để vẽ cho chuyên nghiệp hơn nhưng tìm hiểu trên mạng thì thấy nó chủ yếu dùng cho thiết kế logo và banner, còn digital painting thì toàn dùng photoshop, nhưng pts được thiết kế chính cho tablet nên dùng chuột rất khó vẽ. Cho em hỏi là em có nên học Ai để vẽ nhân vật và item cho game không hay chuyển qua photoshop .

Đây là tranh em đi nét bằng Paint tool sai

Đây là cái em vẽ bằng Photoshop

Hai cái vẽ tốn thời gian như nhau nhưng vẽ bằng pts trông chán quá ( em dùng chuột )

...
  2. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Dùng AI thiết kế nhân vật đơn giản thì ok. Bạn lên gg tra cứu thêm.
    Thiết kế nhân vật thì bạn nên xem qua vài khóa về vẽ và lên màu nhân vật.
    Mình chỉ biết có thế :)
  3. kuduc_bmw

kuduc_bmw Thành viên cấp 1

Illustrator vẽ nhân vật ổn quá chứ. Trình độ ntn thôi hehe.

behance.net/gallery/12383049/IRONMAN-2-VECTOR-TRIBUTE

Ủng hộ diễn đàn