Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Bỏ phần lỗi ghi ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Cường Jackie, 14/2/15.

Lượt xem: 2,022

1. Cường Jackie Thành viên cấp 1

e mới tập tành đc cái ghép ảnh linh tinh ...
    nhưng ghép xong thì nó bị lỗi.. phần cây bị cháy cháy và 1 số chỗ khác cũng kiểu bị như vậy :(
    cho e hỏi làm sao khắc phục được ạ....?
    ảnh gốc và ảnh sau khi ghép thêm mây vào ạ :3

...
  2. Cường Jackie

Cường Jackie Thành viên cấp 1

m.n giúp mình với.. mình xin up lại k nó trôi bài :(
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

@Cường Jakie
    Cách nhanh nhất là tạo 1 layer ảnh gốc trên ảnh đã chỉnh > tạo mask > dùng brush giảm flow xuống 50% rồi tô đè các vị trí bị cháy.
  4. Cường Jackie

HL.Thanh bạn có thể ghi cụ thể cho mình đc k ? mình mới học linh tinh . chưa hiểu rõ đâu. với cả sửa luôn từ ảnh mình chèn mây vào à?
  5. HL.Thanh

Cường Jackie
    là vầy: mở file ảnh đã chỉnh + file gốc , rồi copy file gốc vào file chỉnh *file gốc sẽ là layer 1).
    chọn mask ngay vòng tròn đỏ > tô đen mask = màu đen (vòng tròn xanh)
    dùng brush giảm opacity hoặc flow xuống 40-50% rồi tô màu trắng đè lên mask lúc nãy các vị trí bị cháy sáng.
    tô ngược lại màu đen - trắng đến khi nào thấy OK. (đen là che, trắng là cho qua, xám xám ở giữa).
    Cường Jackie thích bài viết này
  6. cươnghp

cươnghp Mới đăng kí

dùng blending ghép cho nhanh nhé[​IMG]
    Cường Jackie thích bài viết này
  7. Cường Jackie

HL.Thanh xong thì bỏ liên kết đi , click lại thumbnail layer ảnh gốc và có thể giảm opacity xuống bớt đúng k bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/2/15
  8. HL.Thanh

@Cường Jakie cái layer mask được tô đen là nó đã che rồi.
    OK xong thì merge 2 layer đó lại là xong - phím tắt ctrl+e, ko merge cũng đc, save as .jpg :D
  9. Cường Jackie

HL.Thanh hôm qua làm xong tác phẩm ra thế này :) hì hì
    AnLTOq4.jpg :P hơn nữa chắc mình phải đi học thêm . chứ mới biết sơ sơ kiểu này khó hiểu quá :-<
    HL.Thanh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn