Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Đáp: Các công cụ đồ họa cho thiết kế web ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi bqdat.9, 1/3/16.

Lượt xem: 1,790

1. bqdat.9 Mới đăng kí

Mình mới học thiết kế web, cô giao cho bài tập là tìm hiểu về các công cụ dùng để phát triển đồ họa của thiết kế web.
    Bây giờ biết mỗi photoshop. Các bác nào thường làm thiết kế web cho mình danh sách các công cụ đồ họa với ạ !
    Có phần giới thiệu của các công cụ càng tốt.
    Cảm ơn các bác !!!

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

góp vui
  3. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

rungtram2014 Đồ họa mà bạn, cái này là code rồi !
  4. mrcujbap

mrcujbap Thành viên cấp 1

photoshop thôi nhé =))
    biết dùng AI thì để vẽ mấy cái icon cho thuận lợi
  5. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

mrcujbap Còn flash thì sao bác ? Trước thường hay thấy web có flash mà ?
  6. Montana

Montana Thành viên cấp 1

Theo mình vẫn làm về thiết kế web thì như hiện tại chỉ cần dùng Photoshop để thiết kế giao diện, web giờ khong chỉ thiết kế đơn thuần một bản mà có cả dạng thiết kế web mobile, thiết kế web responsive để phù hợp với tất cả màn hình của nhiều thiết bị khác nhau, ngoài ra cần phải thiết kế chuẩn SEO để thuận tiện SEO sau này - Còn các công cụ AI và corel chỉ là hỗ trợ rất ít nếu chỉ nói về làm web thì chỉ cần Photoshop là cũng khá nhiều rồi

Trước đây khi thời Flash còn thịnh thì dùng Flash nhiều để thiết kế in tro, hay baner flash giờ thì có nhưng khá it chỉ làm banner đặt quáng cáo thì còn, nếu thiết kế am hiểu về HTML và CSS nữa thì càng tốt

http://hocthietkedohoapro.com
    Có mấy ý chia sẻ với bạn vậy, chúc bạn thành công !
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/12/18

Ủng hộ diễn đàn