Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp các vấn đề về Pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi least, 27/12/12.

Lượt xem: 6,039

1. evyl spirits

evyl spirits Thành viên cấp 2

what's the màu ?:-s
  2. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Nếu mà nhìn ảnh ví dụ này của bác thì chưa thể theo bác học nghề được. Áo quần đang lấm lem thế kia mà, đã giặt sạch đâu =))=))=))
  3. Richard Huy

Richard Huy Thành viên cấp 1

vừa xem xong cái ảnh này ko tin nổi vào mắt mình đành phải lượn thêm 1 vòng qua flickr của bác ...... Rùi vào lại đọc quảng cáo ..... nói thật em đi lại nhiều trúng hơn nhiều gió . cảm lạnh mất rùi..... :((
  4. Lãng tiên sinh

Lãng tiên sinh Thành viên cấp 2

Nhờ bác sửa dùm em con gorilla này ngón cái dựng lên và miệng cười răng trắng sáng như quảng cáo close-up đó.
    P/s: bác hướng dẫn các bước cho em với lun,em dùng puppet kéo tay lên và ghép răng trắng vào thì ánh sáng màu sắc ko hợp,nhìn giả quá nên nhờ bác chỉ dẫn em chi tiết với :D
    Links down stock : http://www.mediafire.com/view/?q3sra0z5ilrfzi3
    LangTham thích bài viết này
  5. least

least Mới đăng kí

E k bắt các bác trả tiền theo e để học. OK? Các bác giỏi thì chia sẻ, các bác giấu nghề hay muốn cạnh tranh thì thì kệ các bác, OK? Hồi trẻ trâu war 4rum nhiều rồi, giờ e già rồi, các bác tha cho e.
    Topic này lập ra để chia sẻ tí kinh nghiệm, e k bắt các bác trả tiền để e trả lời. Trình độ e thấp, các bác k ưng cái kia để e đưa các khác hầu các bác.

Làm tí clip cho mát nhé các bác. Clip đổ mầu bằng pts nhé k các bác lại bảo lạc đề

1 trong những câu hỏi liên quan đến cs6. Câu trả lời đơn giản nhất là e khuyên bác về cs5.5 cho nó lành, cs6 nhiều lỗi đến mức phát khổ phát sở lên đc, e cũng là 1 đứa cài cs6 rồi phải về cs5.5 vì quá nhiều lỗi và ít hỗ trợ các cái lỉnh kỉnh khác
    _DKnight_ thích bài viết này
  6. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Biết ngay là sẽ có troll mà =))=))=))
    Đó là lí do a không lập topic đó HỔ ( Lí do ở cmt trên ) :))
  7. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Cho mềnh hỏi, pts cs6 k thể túm ảnh từ ngoài bỏ vô đc hả bạn?
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mình mà lập Topic, liệu có hãng game nào mời về làm cố vấn ko nhi ? Sợ quá.
    Backboy thích bài viết này
  9. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Kéo thả thì các PTs phiên bản trước đều đc mà.
    PTs Cs6 thì kéo lên trên thanh chứa ảnh.
    Backboybagiabe thích bài viết này.
  10. zachichi

zachichi Thành viên cấp 2

mình muốn học thêm về màu ảnh cưới đc ko :)
  11. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Nghiêm túc này: cấu hình tối thiểu của máy như thế nào mới chạy nổi 3D trong Photoshop vậy ạ @@
    Mỗi lần em bấm vào 3D y như rằng nó treo máy T.T
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Ui chao ! Không thể tin được ! Sao lại có TUT cô đọng, xúc tích & hay đến thế !:O ;));))
    - Xin phép "Thầy" cho mình Up lên để mọi người cùng học hỏi nhé ! Để trong Flickr phí ra hà ! ;));))
    B3 hay quá:
    Chọn phông chữ phù hợp với chủ đề ảnh
    Thêm một dòng chữ đánh dấu bản quyền ảnh
    Thêm một chút hiệu ững chữ
    Căn chỉnh lại chữ cho ngay ngắn và hợp mắt
    Xuất File, gửi cho bạn bè, share trên các trang chia sẻ ảnh, in làm kỉ niệm

Vậy là chúng ta đã có một bức ảnh Hấp dẫn từ 1 bức ảnh chả ra gì !
    PichPich, Asio Flammeus, Nhím xù1 người khác thích bài viết này.
  13. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Ơ, bác này nóng tính nhỉ. Bác lập topic để chia sẽ kinh nghiệm mình rất hoan nghênh. Giỏi đến đâu thì cũng cần phải học hỏi, kiến thức là biển rộng mênh mông mà, không ai vỗ ngực
    tự xưng ta đây là cái gì cũng biết cả. Thấy bác đưa cái hình demo lên thì mình cũng chỉ góp ý có tầng đó thôi, thế mà bác tuôn ra một tràng. ^:)^ . Nếu mình nói cái gì không phải thì sorry bác vậy. Nếu cần thiết mình delete comment luôn >:)
  14. Lương Mạnh Chiến

Lương Mạnh Chiến Thành viên cấp 1

bác cho đường dẫn fb đi chứ e search nhiều Củ cải đen lắm, mà học viên online đc ko bác :))
  15. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Zé ze zè :)) cho e hỏi là dạng Typo thì vẽ AI dễ hay PTS dễ vậy a ? Còn có cái đường và cuối đường vẽ là 1 hình gần tròn ấy :D vẽ thế nào ?
  16. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Bạn Least:
    Cá nhân mình: Nếu bạn có những TUT tương tự như trên và cách lên màu ảnh như đã show.
    Thì bạn nên học thêm rồi đi gia sư, còn nếu mà chỉ để chia sẻ kinh nghiệm với anh em trong 4rum. Đó là rất Ok. :)
    darkghostBackboy thích bài viết này.
  17. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

giúp chủ thớt =))
    lạy hồnn đừng có gỡ CS6 ra mà chạy cái khác
    có thể bạn nhấp nhầm layer để add liquify vào . nhớ chọn đsung layer hình khi định làm các hiệu ứng filter nhé :)
  18. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Nói chung là dù bạn ấy biết nhiều hay biết ít thì đã lập ra hẳn 1 topic giải đáp thắc mắc cho mấy bạn newbie là có ý tốt. Cũng ủng hộ bạn thôi ! . Chả hỏi gì vì google sẵn nó đã có .
  19. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Đây bạn qua đây xem sao nhé

http://forum.vietdesigner.net/threads/hoi-ve-loi-cong-cu-liquify-trong-cs6.4978/
  20. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

ảnh ngang có lấy đc hết ko. ý mình đó

Ủng hộ diễn đàn