Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp các vấn đề về Pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi least, 27/12/12.

Lượt xem: 6,038

1. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Đắt khách comment quá nhỉ, đã :like: ủng hộ bác, Tình hình là em muốn bác up thông tin cá nhân để các thành viên trong Forum dễ học hỏi.
    Tên, tuổi, số phone, nick yahoo, nick facebook, địa chỉ và một số tác phẩm nghệ thuật của bác. Không biết bác chủ ở đâu để em còn rủ đi cafe anh em mình bàn bạc hợp tác làm ăn.
  2. LangTham

LangTham Thành viên cấp 1

Cái CS6 này không hỗ trợ card ATI mới đau chứ!
    cám ơn bác mình đã fix đc lỗi rồi.:D
    VAV lê thích bài viết này
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

giúp chủ thớt . nếu ảnh chiều ngang ko đủ để làm cover fb thì mình ăn gian đi bạn :) ,
    kéo / nhân đôi / ghép ...v..v... vào 2 khoảng 2 bên , để kéo dài tấm hình mà ko làm biến dạng chủ thể ở giữa
    leastLangTham thích bài viết này.
  4. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

Bác ở đâu thế, ở Đà Nẵng thì cho 1 xuất học đi ^^
    anbi1805 thích bài viết này
  5. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Như thế thì phải làm từ 2 cái giống nhau trở lên. mình muốn làm 1 cái thế mới khó. Mà mình cũng chưa nhìn thấy cái cover ảnh ngang baoh :(
  6. least

least Mới đăng kí

E cũng chả nóng nẩy gì, vấn đề e mở lớp thu tiền như thế nào các bác đừng lôi vào topic này. Chính các bác là người đi sai đề đấy. Topic này k mất tiền và không bắt ai phải tôn mình làm thầy cả. OK?
    Còn các vấn đề về cài đặt, layer lỗi, phím tắt bị nhẩy thì mình biết đến đâu nói tới đấy. Nói thẳng ra số mình may, cài đặt k gặp lỗi đấy nên trả lời có thể 99% là sai. Mình chỉ có thể trả lời về các vấn đề kiểu: làm sao ghép mặt phồng tôm vào body của e, cách bóp mông và ngực cho to ra để lừa tình, chỉnh màu sao cho nó lừa tình.. đại khái thế :3

[​IMG][​IMG] Bác up là còn thiếu 2 ảnh này bác ạ, cám ơn bác quá, mời bác chia sẻ cùng anh em.

E k biết bác hỏi thật hay hỏi troll nhưng mà với 1 stock kém chất lượng như thế này thì việc cắt dán rất là khổ, đặc biệt chất lượng vào kém thì chất lượng ra cũng bớt hấp dẫn đi rất nhiều.
    File psd: mediafire.com/?3sbb98iqk1nnmdd
    Hướng dẫn qua:
    Bác cắt ngón trỏ con khỉ ra 1 layer 1 mới
    Xoá cái ngón tay cũ đi bằng công cụ xoá mụn hay tương đương
    Xoay, co kéo ngón tay ở layer mới làm sao cho nó giống là đang giơ giơ
    Xoá cái mồm nó đi bằng cái công cụ xoá mụn hoặc tương đương
    Down 1 ảnh mồm về, ghép vào, chọn hoà trộn như trong file psd đính kèm
    Còn vấn đề màu mồm lệch so với ảnh thì bác phải nghiên cứu xem mồm nó thiếu màu gì hay hơn màu gì so với ảnh. Tóm lại là phân tích kỹ lưỡng màu ở ảnh, cái này mới là cái đáng tiền e mang đi dậy đây này.
    Bác đợi e mua đất trong đấy, e ở HN

E thề là bác nói khó hiểu vãi. Bác cho ví dụ ảnh với yêu cầu cụ thể e mới trả lời đc bác ạ.
    P/S: E có nhà rồi, các bác thích gạch cho e xây nhà thì e cảm ơn. Các bác muốn quăng nữa thì mời các bác lên làm bố trong này, e tự động rút, cho các bác làm thánh luôn, e muốn làm người.
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Đặt cục gạch
    E giúp được j` thím thớt sẽ giúp :)
    Ko thì lấy chỗ chém gió :v :v
  8. Viết Cường

Viết Cường Mới đăng kí

các bác cho e hỏi ai có key cs5 dùng đc k ạ
  9. Kelvin

Kelvin Mới đăng kí

khj Open thì nó hiện ra bảng như thế o_O
    mình click vào đâu trog bảng đó thì PTS nó cũng tự close T_T
    Giúp mình với :((
    XIN TRÂN THÀNH CẢM ƠN =D>

10. LangTham

LangTham Thành viên cấp 1

Lỗi này chắc do lúc cài bị thiếu file, cờ rắc chưa đúng cách hoặc xung đột với phần mềm diệt vi-rút. Bác thử gỡ bỏ Photoshop, tắt phần mềm diệt virus và một số chương trình không cần thiết rồi cài lại thử xem!
  11. Jun Heat

Jun Heat Mới đăng kí

Các Bro cho em xin hướng dẫn làm ảnh như thế này được không ạ, kiểu mây như ảnh ý ^^. Em cảm ơn trước ![​IMG][​IMG]
  12. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Ừm! Cảm ơn bạn! Hiện tại thì... tự dưng nó đc rồi! ^^ Bữa trc mình kéo ảnh vô vùng làm việcnhưng nó hiện vòng tròn gạch đen, biểu thị k thể kéo anh vô. AI cs6 cũng bị zị. Híc...
  13. least

least Mới đăng kí

Mình nói với bạn 1 điều rằng, cái trong ảnh nó là bông thật chứ không phải ghép mây. Bác có thể dùng cần câu câu 1 đám bông lên và chụp, thêm vài bông tuyết như ảnh 1 và hậu kì là xoá dây đi
  14. Jun Heat

Jun Heat Mới đăng kí

Là bông thật à anh :O. làm sao nó ngồi được lên và treo lơ lửng thế được. ảnh 2 rõ là PTS mà :(
  15. Justy Ten To

Justy Ten To Mới đăng kí

Cái Vd này tụt cảm xúc ghê á... giống như dùng photoinstrument ý ạ
    à há mà cũng chỉ cần vào lightroom chọn hiệu ứng direct positive thôi là thành như thế này thì phải... tại em hay dùng lightroom nên em nhớ tên tut luôn ạ :)
  16. Justy Ten To

Justy Ten To Mới đăng kí

Cái ảnh ngồi là ngồi trên cái ghế rùi xóa chân đi bạn ạ ^^
  17. least

least Mới đăng kí

E dùng pts, nói không với action và các preset. Bác ấn 1 nút ra đc thì mất cả vui đi, dùng pts đi bác ơi.

Ảnh trên đc chụp trong bóng râm=> k có bóng của vật thể đỡ nhân vật => về hậu kì xoá cái ghế ngồi lên hoặc dây chăng ngang để ngồi k phải khó.
    Phải phân tích ảnh là tại sao nắng đẹp thế chúng nó k chui ra ngoài mà chụp mà phi vào bóng râm kia làm gì. Đôi khi là để bông lên cái xích đu dưới cành cây, chụp 1 cái về xoá 2 cái dây thừng đi là xong.
  18. Kelvin

Kelvin Mới đăng kí

m.n cho mình hỏj
    tạj sao PTS cs5 của mình viết dấu ko dc ?
    c.ơn nhiều ạh
  19. least

least Mới đăng kí

Đây là cái tội k gu gồ trước khi hỏi
    Hàng của bác đây
    forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-cai-dat-font-va-viet-chu-co-dau-tren-photoshop.4/
  20. Nhox l Cass l ELF l QUEEN

Nhox l Cass l ELF l QUEEN Thành viên cấp 2

bác cho e hỏi nghịch đảo vùng chọn để làm cái gì thế:)

Ủng hộ diễn đàn