Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách chữa lỗi khi không thể khởi động Photoshop CS6 không

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Yumi Fudorinki, 27/1/14.

Lượt xem: 14,005

1. Yumi Fudorinki Mới đăng kí

Em là mem mới, trình pts còn khá là gà, nên mong mọi người giúp đỡ cho em.
    Như đã nói ở tiêu đề, mấy hôm nay em bật pts CS6 Portable mãi không lên, kể cả thử kiểu Run as... thì nó vẫn không hiện, em đã thử xóa và tải lại nhưng nó vẫn không hiện. Thật sự thì em không biết phải sửa như thế nào, mong mọi người sớm trả lời giúp em.

...
  2. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Bạn đã bật đc lần nào chưa hay đang dùng thì bị hỏng.
    Dùng win hay lap?
  3. N.P

N.P Thành viên cấp 4

XP của bạn là XP SP2 hay SP3? SP3 mới chạy đc CS6.
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Có phải trước đó có cài font nào ko? -_-
  5. Click.l0ve_93

Có thể là do cài font việt hóa hoặc bị mất Net Framword. Thử gỡ ra cài lại xem
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Xóa cái font việt hóa gì đó xem. :v
  7. Click.l0ve_93

Tìm và xóa font việt hóa đó đi xem
  8. Click.l0ve_93

Cố gắng mà tìm bằng được rồi gỡ ra ko thì cài lại win hoặc tìm phần mềm retore font mặc định í
  9. Click.l0ve_93

Start Menu > Control Panel:
    Tại đây, chúng ta có thể thay đổi chế độ nhìn cho thuận tiện bằng chức năng sắp xếp View by, sau dó chọn Fonts:
    Cửa sổ tiếp theo hiển thị, tại đây các bạn sẽ thấy toàn bộ font của hệ điều hành, nhấn nút Font settings:
    Chọn tiếp Restore default font settings:
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/1/14
    Hồng Sơn thích bài viết này
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  11. Click.l0ve_93

12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khổ nỗi nhiều người không dành thì cho mà mò a ạ =))
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  13. Click.l0ve_93

Hồng Sơn thích bài viết này
  14. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nếu hok thấy hình, thì bạn vào mục Control Panel - Font, nhìn bên Bảng bên trái, 1 dãy, thấy cái nào tên là Font Setting, thì chính là nó đó ! Windows nào, cũng nhìn mục bên trái, và tìm như vậy cả, roài làm theo trên kia chỉ.
    Nếu bạn chơi Portable, thì chơi luôn Vietkey Portable, để cùng loại, thì chắc ăn, nó hok cài cái gì thay đổi Font của ổ C cả, kéo xuống link dưới kia, bên trái, có mục Vietkey Portable, chọn 32 bit cho Windows XP, (64 bit thì cho Windows 7,8).

Vietkey Portable, mới tinh, năm 2014 : :))

http://unikey.vn/vietnam/

Chỉnh sửa lần cuối: 4/2/14
  15. tranvan.muon

chắc là bạn mới dùng Windows, nên Windows làm khó bạn, :)), hok hiện bảng đó cho bạn, chứ mình dùng, là nó hiện ra liền, ha ha ! :)) bạn nhìn bên menu hàng 2, 1 dãy các nút, bạn chọn tùm lum các ô, sẽ có mục bên trái hiện ra, và lên mục View, chọn tùm lum, sẽ có 1 mục lồi cái bảng bên trái ra, mình Windows 7, nên hok thể chọn giùm bạn dc.:))

Chắc là Portable của bạn do các web linh tinh làm, sẽ có lỗi sung đột, bạn nên dùng Portable của web bị tai tiếng nhiều tí xíu ! :)) (làm lậu hay quá, nên Adobe ghét nó nhất, bị tai tiếng nhiều nhất, mới là xài ngon nhất, ha ha ! :))

Poortable Z chấm cơm :

http://portableappz.blogspot.com/search?updated-max=2012-12-05T10:30:00+01:00&max-results=10&start=60&by-date=false

Chỉnh sửa lần cuối: 4/2/14
  16. kut3

kut3 Mới đăng kí

Em ko cài được photoshop mấy CS với cả photoscape luôn ạ :'(
    Kiểu down về nhưng đến lúc click đôi chuột vào icon thì nó ko hiện giao diện '-'
    dangthuyhien98 thích bài viết này
  17. kut3

kut3 Mới đăng kí

Vấn đề là down + install xong xuôi hết rồi đến lúc click vào icon thì ko mở đc giao diện ra ý ạ :'(
  18. tranvan.muon

Đó lả hậu quả phải bị, do cài đi cài lại trước đó, hoặc do C-rack " tùm lum - lum tùm lây " ! :))
    Nếu bạn muốn cố cài cho dc, thì phải biết nhiểu thứ làm sạch sẻ Adobe dưới này :
    1. Gỡ bỏ Photoshop bằng Total Uninstall, hoặc Your Uninstaller,
    2. làm sạch Adobe, bằng Adobe Cleaner Tool.
    3. vào mục RUN, gõ [ regedit ] , chọn Logal Machin, chọn Software, xóa bõ mục Adobe luôn, Bạn mở và dò hết tất cả các mục trong regedit đò, thấy chữ nào dính dáng đến chữ : [ Adobe ], là cứ xóa, hok cần chừa, đừng xóa cái khác nhé, regidit này mà xóa lộn là mệt lắm, hết đường binh luôn. ha ha ! :))
    4. vào C\Progame, xóa mục Adobe luôn.
    Roài, khởi động lại Máy, cài lại từ đầu. có thể dc. Chúc bạn thành công.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/2/14

Ủng hộ diễn đàn