Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách để Illustrator CS6 chỉ load những font mình muốn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi KimBee, 31/10/16.

Lượt xem: 1,978

1. KimBee Mới đăng kí

Chào mọi người!
    Em mới nhập môn Typography và bị choáng ngôp với hàng ngàn hàng vạn font tự cổ chí kim. Em muốn AI cs6 chỉ hiển thị những font mà mình đã chọn, không hiển thị những font dư thừa để hạn chế việc rối mắt. Nếu được thì không chỉ là hiển thị mà còn phân vùng các font theo ý mình muốn luôn để lọc lựa cho dễ.
    Cảm ơn các anh chị đã quan tâm và hướng dẫn ạ!.

...
    Alchemist thích bài viết này
  2. Alchemist

Alchemist Thành viên cấp 1

Hóng cao nhân, bác giống em, cài nhiều Font quá giờ loạn mắt. Thành ra làm sợ nhất khoản tìm Font =)))
    KimBee thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font nào làm Typo hay Quote thì hãy cài. Chứ font nào cũng cài hết vào máy như thế vừa làm máy chậm mà ngay cả khi mở phần mềm nó cũng phải tải từng đó font nữa.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn