Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách làm cong lớp màu khi dùng Gradient

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhluan, 24/10/12.

Lượt xem: 2,441

1. thanhluan Thành viên cấp 4

Các pro cho em hỏi làm thế nào để làm cong phần giao giữa màu cam và màu đen như hình ngũ giác bên trái ạ, khi iem kéo gradient thì phần giao nhau nó là 1 đường thẳng (hình phải).
    Thank các bác trước.

...
  2. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Ọc, tưởng bác dùng pts nhiều chứ, ngay phía dưới thanh Menu : Layer Type Select có 5 cái hình vuông nhỏ, thì sử dụng cái thứ 2
    trucit92, thanhluanDinh Cuong thích bài viết này.
  3. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

như vậy có được xem là cong không nhỉ. Nếu đúng thì chỉ cần chuyển qua radian như trong hình là được
    thanhluan thích bài viết này
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Bác nhanh rữ ^^
    TONE.Rs thích bài viết này
  5. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bác chọn cái RADIAL đó. Rồi tùy vào gốc bạn kéo và khoảng kéo là bao nhiêu để ra được khoảng cong trong phần bạn chọn.
  6. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Thank bác nhiều, dùng nhiều cơ mà chưa gặp trường hợp nào phải làm như thế, phải làm rồi thì mới biết chứ ạ :D
    TONE.Rs thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn