Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách xóa một vùng chọn trong shape của photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mít tơ Phan, 8/11/14.

Lượt xem: 10,200

1. Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

Như tiêu đề đấy ạ, em tạo một shape, nhưng em muốn làm rỗng nó ở giữa bằng một hình khác mà vẫn giữ nguyên cái layer shape ở dạng shape, bác nào biết cách chỉ giùm em với ạ :)

...
  2. khanhcoca

khanhcoca Thành viên cấp 2

layer mask nhé bạn
  3. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

1 . tạo layer mask
    2 .tạo 1 shape cần bỏ vào giữa. Ctr E 2 shape đó lại rồi chọn như trên :)
    Mít tơ Phan thích bài viết này
  4. Mít tơ Phan

Mít tơ Phan Thành viên cấp 1

khanhcoca : bác nên học cách trả lời của bác siukoi ý ạ :3, có minh họa và các bước để cho niu bơ dễ hiểu hơn :P
    siukoi : thank bác nhiều :D
  5. khanhcoca

khanhcoca Thành viên cấp 2

Ờ !! Tại dạo này hơi bị lười hjhj
  6. sonft192

sonft192 Mới đăng kí

bạn siukoi có thể nói cụ thể hơn được k? mình đang cần làm rỗng 1 shape mà xem hình không có hiểu được.
  7. tranngoclam1909

tranngoclam1909 Thành viên cấp 1

#sonft192: B1: Tạo 2 layer như trong hình.
    B2: Chọn 2 layer đó.
    B3: Bấm Ctrl + E

p/s: Ở đây mình lấy 2 layer khác màu cho dễ nhìn, lúc làm nên lấy cùng màu :)
  8. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

cách đơn giản nhanh bạn đưa layer hình lên trên...

Ủng hộ diễn đàn