Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi Đáp] Cách xuất file DDS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lsys2017, 19/2/17.

Lượt xem: 3,094

1. lsys2017 Mới đăng kí

Chào các bác, em có làm 1 Text layer 3D trong photoshop. Em xuất file OBJ để sử dụng trong After Effect(AE). Khi add file OBJ vào AE thì nó chỉ có 1 màu trắng hoặc các màu mặc định (scene marterials) của cái plug in Element trong AE. Để có màu gốc thì phải add thêm 1 file PNG JPG DDS.. chứa toàn bộ ảnh bề mặt của khối 3D đó. VD như ảnh dưới.
    Còn đây là layer 3D:

Vậy cho e hỏi làm thế nào để export ra đc file PNG JPG DDS EXR...mà các lớp bề mặt nó dàn trải tự động ra như vậy, hay là phải làm thủ công tách từng lớp ra. Các bác cho e xin ít thông tin về vụ này với ạ, em cảm ơn !!

...

Ủng hộ diễn đàn