Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Chèn ảnh trên bề mặt cong.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leduc92, 23/4/14.

Lượt xem: 6,650

1. leduc92 Thành viên cấp 2

Chào mọi người, mình đang có một vướng mắc hy vọng nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
    Hiện tại, mình có ảnh một chiếc đồng hồ, bây giờ mình muốn ghép ảnh màu xanh bên phải lên bề mặt chiếc đồng hồ đó (Mặt cong). Mình biết tới Vanishing Point, nhưng có vẻ nó chỉ áp dụng cho mặt phẳng.
    Với mặt cong như vậy thì có cách nào giải quyết không mọi người.
    Cảm ơn ace diễn đàn đã quan tâm.
    (mình đã tìm trên diễn đàn, có một bài hỏi tương tự nhưng không có câu trả lời, hy vọng bài của mình không bị xóa)

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Tùy góc độ 2 hình muốn ghép.
    Nếu như muốn ghép 2 hình trên gần như là không thể.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Ctr+T, Wap
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. Hummingbirds

Hummingbirds Thành viên cấp 2

Ctrl + T -> wap + chỉnh ánh sáng 1 tí là oke
  5. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

không biết đúng ý bạn ko
    làm ví dụ nên hơi ẩu
  6. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người, trước đó mình có warp rồi nhưng nó không thật sự chuẩn. Hy vọng nhận được những giải pháp tiếp theo.
  7. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

conmeohen Ý mình là như vậy đó. Mình làm còn méo hơn nhiều.
  8. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Nếu kiên nhẫn và có chú khéo léo thì vẫn có thể làm đc bạn nhé! Để mình hướng dẫn bạn một cách như sau:
    Đầu tiên bạn dùng Pen tool để cắt cái ảnh mà bạn cần ghép, sau đó Ctr J lên và để nó đè lên cái đồng đồ, sau đó Ctr T và xoay cái hình theo hướng cái đồ sau đó vào Edit -> Puppet Warp như hình.

Đến đây nó sẽ hiện ra cái lưới và bạn hãy thiết lập các điểm neo trên hình bằng cách click lên chỗ cần neo, tốt nhất là 16 điểm neo rải đều trên diện tích hình sau đó bạn chỉ việc click lên điểm neo đã tạo và giữ chuột sau đó di chuyển tùng chút để có góc nhìn như ý. Cái này đòi hỏi sự tỉ mỹ và kiên nhẫn lắm nhé :3

Cuối cùng bạn dùng Burn Tool (Công cụ làm tối) trong mục Dodge Tool ( cái hình cây kẹo mút :) ) để tô lên cái hình mới ghép cho nó để trông thật hơn :) Gút lắc

Cris89 thích bài viết này
  9. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Cảm ơn Thiên Trí nhé. Mình sẽ cần thêm chút thời gian tìm hiểu một vài cách khác.
    Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình.

Ủng hộ diễn đàn