Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Chèn lời thoại vào video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi zella115, 14/12/15.

Lượt xem: 9,152

1. zella115 Mới đăng kí

Em đang muốn làm clip giống như link trên nhưng không biết họ làm cách nào có thể chèn lời thoại của nhân vật vào.

Mong các bác giúp đỡ.

...
  2. Tranhue93288

Tranhue93288 Thành viên cấp 1

Cái chữ chạy hả bạn?
    C1: Dùng phần mềm aegisub tạo sub chữ nhé.rồi ghép lại bằng formatfactory là được
    C2: dùng phần mềm adobe premie (phức tạp hơn).
  3. zella115

zella115 Mới đăng kí

À không phải chữ, mà là mấy câu tiếng nhật ấy, ý mình muốn ghép lời thoại tiếng nhật + nhạc nền để làm thành clip. :)
  4. Tranhue93288

Thế bạn lên mạng tìm hiểu adobe premie nhé.
  5. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Tranhue93288 trời, đã vậy còn kêu người ta làm Premiere ;))
    ProShow Gold vứt đi cho rồi :))
    zella115 thích bài viết này
  6. Tranhue93288

thì premie chuyen nghiep hơn mà .trong premie còn trộn được cả nhạc nền và lời thoại rồi còn vuốt tiếng nữa.
  7. zella115

zella115 Mới đăng kí

Mình nghĩ mấy câu tiếng nhật đó họ cũng tách từ anime ra nhỉ mà ko biết họ dùng phần mềm gì :P
  8. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

9. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Thì kiếm phần âm thanhvideo khác, hoặc tự thu âm, rồi add vào thôi :))
  10. zella115

zella115 Mới đăng kí

11. zella115

zella115 Mới đăng kí

12. Phạm Điền

thì lấy cái đó convert qua mp3
  13. Phạm Điền

mà ý bác muốn tách thế nào? tách vocal ra khỏi music backgound hay lấy luôn phần music của video đó?
    - tách nhạc ra khỏi video đó có thể dùng bất kỳ soft nào chuyển video sang mp3.
    - tách vocal ( lời thoại) ra khỏi nhạc nền thì cũng phải chuyển thành mp3, sau đó dùng soft edit âm thanh lọc bỏ các tần số chỉ giữ lại tần số vocal (từ 500Hz - 1KHz) dùng Goldware nhé bác
    zella115 thích bài viết này
  14. zella115

zella115 Mới đăng kí

Phạm Điền uh ý mình là tách vocal ra khỏi nhạc nền ấy, thanks bác nhiều nha>:D< làm liền luôn cho nóng

Ủng hộ diễn đàn