Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Chữa lỗi CS4 khi viết text

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Yumi Fudorinki, 10/2/14.

Lượt xem: 2,078

1. Yumi Fudorinki Mới đăng kí

Sau khi mò và mò mãi chẳng ra cái font setting để sửa CS6 nên em đã down CS4 về xài tạm, vấn đề là mỗi lần em viết text thì sau đó PTS bị đứng và khi thay đổi vị trí, effect, hay bất kì cái gì thì phải dịch nó đi một tí mới thấy được cái mình mới sửa.
    Vd: em viết text "Một ngày nắng" thì PTS bị đứng và khi em chuyển từ một ngày nắng thành "Chiều Mưa Buồn Lòng Thêm Lạnh" thì nó vẫn cứ hiện "Một ngày nắng" cho tới khi em dịch nó đi 1 tí.
    Có ai biết cách giúp ko ạ? Ban đầu em nghĩ là do máy nặng nhưng em kiểm tra thì em dùng chưa tới 1/2 ổ D. Mong mọi người giúp đỡ chứ em chẳng biết phải design như thế nào nữa ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt nói như thế này người giúp hơi khó giải :-s Có thể quay lại clip được ko?
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. karthus

karthus Thành viên cấp 2

em đã từng bị và em cài lại thấy ok
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Máy cài nhiều font ko? Bộ nhớ bao nhiêu?
  5. karthus

karthus Thành viên cấp 2

tớ dùng cả 2. xử lí 1 ảnh thì chơi cs4, nhiều thì chơi cs5 vì nó chơi theo dạng tab
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Chuyển luôn sang bản Cs6 xài đê :)) nếu hoài cổ thì cài thêm bản 8.0 nghịch cũng được :D
  7. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bản cs3 mình cũng dùng rồi có sao đâu, quan trọng nhất là sáng tạo trong khi làm chứ. máy mình chạy cs6 giựt giựt
  8. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thì cấu hình máy bạn quá kém, ram yếu.
  9. karthus

karthus Thành viên cấp 2

:D thế thì chịu thôi chứ làm sao được. minh có thói quen mấy tháng lại cài win 1 lân :D
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

máy bạn yếu nên chạy PTS bị giật thôi , tốt nhất với kiểu này khi dùng PTS bạn tắt hết các ctr ngốn ram của máy như diệt virus, Chrome, các ctr chạy ngầm. Muốn biết thì cứ task manager lên là biết cái gì ngốn ram. Khi dùng PTS nhớ để kích thước file ảnh bé thôi, tầm 1500x1000 pixel, lúc nào cần lưu thì chỉnh to ra sau. Cố gắng sử dụng ít layer nhất có thể. Đấy là chữa cháy, còn chữa hẳn thì một là thay máy mới, hai là nâng cấp máy lên đi
  11. karthus

karthus Thành viên cấp 2

minh chủ yếu là thay nền trời cho ảnh giúp bọn bạn chứ có gì to tát đâu mà phải thay ram
  12. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

mình nghĩ là do ram bạn ạ @@
    mình ngày trước ram 1GB dùng pen tool cắt ảnh...click chuột trái để lấy điểm thì 2 3 giây sau nó mới xuất hiện ==!
  13. karthus

karthus Thành viên cấp 2

mình ram 1.5gb win 7 :D
  14. uzu

uzu Thành viên cấp 1

Mình nghĩ là do chip. máy mình ram 4gb, chip i3 thi thoảng cũng bị vậy, zoom ra zoom vào nó delay tầm 1s :D
  15. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

CS4, CS6, bị đơ, thì dùng Photoshop CS3 đi, CS3 là sự lựa chọn cúng cuồi, lại là hoàn hảo nhất, cho bất kỳ máy gì, RAM gì, Win gì, nó cũng chạy ngọt hơn đường, hok có ai chê con CS3 cả, ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn