Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi đáp ] Hình này làm như thế nào ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi BlackS, 21/1/16.

Lượt xem: 1,840

1. BlackS Thành viên cấp 2

Các anh chị nào biết làm cái hình tròn màu vàng sáng kia làm như thế nào không ạ !
    Có từ khóa hoặc clip tutorial share mình thì cảm ơn nhiều :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Theo mình thì cái vòng tròn có ánh sáng màu vàng kia là sử dụng pattern. Còn về con ngựa và chú bé kia làm sao để pattern không tác động đc có lẽ đảo ngược vùng trọn rồi mới thêm pattern.
    Hà BơBlackS thích bài viết này.
  3. BlackS

BlackS Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner Mình chỉ cần làm cái vòng sáng đằng sau thôi chứ con ngựa vs cô bé kia k cần làm :(
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thế thì dùng công cụ vẽ hình tròn Ellipse Tool (L) rồi fill màu Gradient lên. Rồi muốn kiểu bị vỡ như hình trên thì dùng Pattern pixel.
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/1/16
    Hà BơBlackS thích bài viết này.
  5. forever_sad

forever_sad Mới đăng kí

vòng tròn màu dùng gradient, cái vỡ vỡ kia dùng pattern hoặc là dùng mask
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn