Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Không biết liệu em có bị lừa không ??? ( làm thiết kế)

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi blackcat111317, 3/3/14.

Lượt xem: 5,912

1. kumito

kumito Thành viên cấp 2

mình nghe ù cả 2 tai...
  2. tommy123

tommy123 Mới đăng kí

ít ra cũng phải có lương thử việc chứ
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Thớt đâu rồi, bịa chuyện nên ko dám ra chứng minh chứ gì?
  4. TrungDe

TrungDe Thành viên cấp 1

Xin lỗi bạn Nighter cho mình hỏi
    mình cũng đang muốn làm CTV, mà theo như ở trên bạn nói thì phải làm 3 tháng thử việc ko lương rồi mới dc nhận ạ?
  5. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

Sau 2-3 tháng thử việc rồi còn chờ duyệt xem tốt hay không thì mới đc vào chính thức có lương, mà số được duyệt chỉ được 1, 2/10 người là cùng. Thế thì mới nói vì sao mới cần tuyển nhiều CTV đến vậy, vừa có bài đăng, vừa có tư vấn...lại không phải mất tiền >:) Tốt nhất là nghỉ bạn à
  6. mình chưa thấy công ty nào thử việc không lương cả, chỉ khi học việc 1 hoặc 2 tuần không có lương.
    blackcat111317 thích bài viết này
  7. blackcat111317

blackcat111317 Thành viên cấp 1

Em đây :) em chẳng bịa đặt gì đâu nhé :)
    Em có phải là đứa rảnh việc đâu mà đi bịa đăt. Mà sao bác Nighter cứ phải xửng cồ lên.
    Các cụ có câu :" Cây ngay đâu sợ chết đứng"
  8. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Ồ thế lạ nhỉ, bạn ko bịa nhưng lại chẳng chứng minh đc mình nói thật chỗ nào?
  9. blackcat111317

:)) Đây là topic hỏi đáp :)) Em hỏi mọi người :) chứ em phải đưa cái gì ra chứng minh hả bác :))
    Câu hỏi mọi người hỏi thì bác không trả lời :))
    MÀ sao bác cứ phải xửng cồ lên làm gì ???
  10. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

Ô vui tính nhỉ.
    Bịa chuyện từ đầu đến cuối, xong hỏi thì ú ớ đánh trống lảng.
    Ngừng diễn trò đi được rồi đấy.
  11. MPS

MPS Thành viên cấp 1

Em đi làm chỗ nào cũng nhận 70% cho tháng thử việc.
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn Nai tơ nếu đang làm tại VTCORP thì cho mình hỏi vài câu nhé!
    - Có hay ko việc tuyển cộng tác viên ồ ạt?
    - Công việc của các cộng tác viên là làm những gì?
    - Sau 3 tháng nếu làm tốt thì được nhận làm chính thức! Vậy công ty bạn dựa trên tiêu chí nào để đánh giá là tốt ~ công việc đều rất đơn giản như vậy!
    Dân Tộc Mườngblackcat111317 thích bài viết này.
  13. mai van tuan

mai van tuan Thành viên cấp 2

Mình thì chẳng bao giờ chấp nhận cái việc làm 2-3 tháng mà không lương, không thởng, không phụ cấp cho dù nó là thực tập hay không cả vì:
    - Những người có năng lực thì không bao giờ chấp nhận điều đó . Cái tôi cá nhân chính là thể hiện khả năng làm việc trong lĩnh vực nghệ thuật ( mình không nói đến những trường hợp đặc biệt là cái tôi to hơn tất cả ).
    - Công ty nào mà tuyển cộng tác 2-3 tháng không lương thì một là phải đào tạo kỹ năng free cho nhân viên ,hai là bao ăn uống ngủ nghỉ ,nơi ở phụ cấp đi lại
    - Tuy nhiên cá nhân mình mà không trả ít nhất 50% lương chính trở lên cho thời gian thử việc thì " Say Goodbye" :D
  14. blackcat111317

15. Đinh Tùng

Đinh Tùng Thành viên cấp 1

Đứa em mình nó trả lời như thế này:
    -------------------

Em ê
    em có phải làm ctv cho baoduhoc hả
    cty đó thế nào
    thằng bạn anh nó làm weddesign
    cho trang đó
    mà 2 tháng không trả lươn

- năm ngoái e phỏng vấn trực tiếp đc nó nhận xong im bặt. năm.nay nó làm lớn nhưng e xin nghỉ. e cũng chưa đc đăng bài nào. bạn a k đòi à ?

Anh cũng koh rõ nưa
    Liệu có phải là cty ma koh

:-s e đến văn phòng của nó r. cũng đàng hoàng mà a. nhưng vphòng là bên tư vấn dh. còn bọn này viết báo
    ---------------------

Còn cũng không biết như nào nữa! Nhưng mà 2 tháng rồi không trả lương thì có 2 trường hợp sau
    1 - Công ty Ma
    2 - Khủng hoảng kinh tế, nợ nần. Giống công ty cũ em làm nó cũng nợ em đến 4 tháng lương :'(
    Dân Tộc Mường, nguyenthao811blackcat111317 thích bài viết này.
  16. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Đọc các comments của các đồng chí mình nghĩ các bạn đang mâu thuẫn lẫn nhau.
    1/ Là người hỏi không đưa ra bằng chứng xác minh mình là CTV và không được ăn lương như bạn hỏi.
    2/ Có 1,2 đồng chí chắc là NV công ty, đúng như câu: "Cây ngay không sợ chết đứng". Bạn thật sự là NV chính thức của CTY thì bạn cứ nhận và yêu cầu người này giải thích rõ ràng vì danh dự CTY, cần thiết bạn có thể liên lạc với nhau qua sđt để làm rõ.
    Không ai rõ ràng nên mâu thuẫn là phải.
  17. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

18. blackcat111317

Vâng, nói chung là em nghe lời các bác ạ
  19. Bao

Bao Thành viên cấp 2

mình có 2 thằng bạn lúc trước có làm design trong baoduhoc. mà tụi nó xin nghỉ rồi
    nghe nói là lục sục gi đấy
    mà nv ở đó ai cũng muốn xin nghỉ
    tụi nó kiu nếu làm nữa sợ có chuyện ko hay liên luỵ tới mình nên xin nghỉ hết
    :))
  20. blackcat111317

Bao : em xin nghỉ, gọi điện xin nghỉ nó bảo là " uh, thế thôi nhé"
    =))))))))))))))))))))))))))))))))))

Ủng hộ diễn đàn