Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Không thể xuất file PSD có thể chỉnh sửa từ AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi vn_vnn, 6/7/16.

Lượt xem: 1,854

1. vn_vnn Thành viên cấp 1

Chào mọi người
    Em gặp một vấn đề rắc rối nhỏ như trên ạ
    Trong phần export từ AI em đã chọn file có thể sửa lỗi được nhưng khi xuất sang PSD thì file đó hoàn toàn là file Flat và không thể chỉnh sửa được. Anh chị bạn nào đã từng gặp lỗi tương tự thì giúp mình khắc phục với nhé.
    Mình xin cảm ơn

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

export bình thường, xuất file không chọn flatten thì nó sẽ có layer riêng biệt.
  3. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

mình không chọn option flat mà mình chọn phần có thể chỉnh sửa nhưng nó vẫn bị
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

thế thì m chịu luôn. lúc export nó có 2 cái tùy chọn là flat, cái thứ 2 có 2 cái tùy chọn nhỏ, 1 bị ẩn thì phải, nhưng cứ cái nào hiện m cứ tick hết vào là được mà.
  5. vn_vnn

vn_vnn Thành viên cấp 1

À mình đã biết cách xử lí rồi. Do trong file mình có sử dụng một cái texture tự làm nên nó bị vậy :)

Ủng hộ diễn đàn