Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Làm gì khi khách hàng cứ mãi không chịu ''vừa lòng'' về mẫu thiết kế?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nekshu, 8/8/17.

Lượt xem: 1,836

1. Nekshu Mới đăng kí

Chào các anh chị em trong forum.
    Chuyện là em đang nhận thiết kế nhãn dán cho 1 bạn bán mỹ phẩm online. Ngày nào e cũng làm một mẫu rồi chỉnh sửa theo ý bạn ấy, hết màu sắc, chi tiết, hình ảnh, con chữ, blabla.. Lúc chữ to thì bạn ấy nối rối, chữ nhỏ lại thì nói thấy không rõ, màu sáng thì chê chói, màu tối thì chê quê, vừa ý thì nói bạn trai không thích, bạn trai thích thì không vừa ý bạn ấy.... xong tới ''Chắc m hết ý tưởng, m suy nghĩ kiểu khác xem,..'' .. Ngày qua ngày cứ thế.
    Em thì không phải dân chuyên, em nhận làm cho bạn ấy với mức giá 150k thôi. Nhưng bạn ấy cứ không ''thích'' mãi thì em phải làm sao đây ạ? :((:((:(( Em đâu phải dành cả thanh xuân để ngồi sửa cho bạn ấy mãi.

...
    trymxx thích bài viết này
  2. ĐinhĐang1712

ĐinhĐang1712 Mới đăng kí

Theo mình bạn nên nói thẳng với bạn ấy là thống nhất hạn chế số lần chỉnh sửa luôn. Chứ cứ như thế này mệt bạn, mà có 150k cũng không to lớn gì cả ^^~.
    Mình làm cho ng quen cũng báo giá và nói thẳng luôn là được 4 5 lần chỉnh sửa, thà mất lòng trước được lòng sau bạn ạ.
    Thân, chúc bạn giải quyết được sớm nhé ^^~
    traithanhnam90Nekshu thích bài viết này.
  3. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Khi hỏi thì làm ơn cho cái hình minh họa để biết mà cho lời khuyên chứ bạn ơi .... :v:v
    A-Sin Designtranvan.muon thích bài viết này.
  4. souvenirwindy

souvenirwindy Thành viên cấp 1

Gửi cái này cho họ sẽ biết làm gì.
    A-Sin Design, TuanTepHs, trymxx2 người khác thích bài viết này.
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Nekshu : Phải cho các bạn xem hình đó thế nào, mới biết là vừa ý hay hok, chứ nhiều khi ai nhìn vào, cũng "ớn nhậu", "ọt ẹt", thì chỉ có mình chưa ăn cơm, mới dám chờ đây mà nhìn ngắm hình đó thì seo ? ha ha ! :))
  6. tranvan.muon

@souvenirwindy : Ủa ! tạo sao bảng giá trên, càng góp ý, nói này nói nọ, giá tiền càng cao vậy, đến lúc, người ta thiết kề, thuê bạn chỉ là góp ý, thì giá "sập lầu" luôn, ha ha ! :))
  7. souvenirwindy

tranvan.muon thích bài viết này
  8. ĐinhĐang1712

ĐinhĐang1712 Mới đăng kí

@souvenirwindy đọc cái hình cảm thấy nên làm 1 bảng báo giá như vậy bác ạ =)))
    tranvan.muondrax thích bài viết này.
  9. Nekshu

Nekshu Mới đăng kí

Đây là vài hình mình sửa theo ý của bạn ấy. Xong, dù sửa thế nào vẫn không ''thích'' +_+
    ----
    Cảm ơn 2 anh chị souvenriwindy, DinhDang1712
    ĐinhĐang1712, traithanhnam90tranvan.muon thích bài viết này.
  10. tranvan.muon

@Nekshu : Theo mình nhỉn, thì tấm dán là nhỏ bằng ngón chân cái, mà số điện thoại của tấm 1;2;3 là sài chữ rỗng, là hok đạt yêu cầu rùi, phải sài chữ nét đặc, màu đậm.

2. Mỹ phẩm thì thường sài máu hồng, đỏ, tím tím nhat nhạt, vàng, xanh dương nhạt, hok sài màu đen, vì màu đen nhìn thấy dơ bẩn tối tăm. cái thứ 3 màu xanh lá, màu đen, là xấu.

3. nên làm thêm loại màu Gradient vàng óng ánh, (hay màu khác cũng dc), làm lót nền, hay cho đường trang trí, hay chữ, để nó quý, và để chống sau này người khác in làm nhái sản phẩm của cửa hàng này. vì Gradient khó in nhái giả hơn là màu sắc đều 1 màu, đều 1 màu, người ta in màu nhái rất dể dàng, đề phòng sau này, thị trường làm nhái cái mẫu này.

Thí dụ thêm Gradient chống làm nháy giả dưới này :

Vàng óng ánh chỉ là ví dụ, bạn có thể dùng gradient khác, mình hok phải làm dùm bạn, hok thể nói hết dc, chủ yếu nhìn vào, tấm dán rất quý, rất khó làm nháy, người khách hàng chỉ cần nhìn thấy nhãn hiệu quý hiếm và đẹp. là ngon.

Chỉnh sửa lần cuối: 8/8/17
    Anh Design - GV, lonelybellĐinhĐang1712 thích bài viết này.
  11. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

@@ , công nhận là chưa ổn thật
  12. souvenirwindy

Mình không nói gì cả chỉ cho bạn 1 lời khuyên... " Hãy đơn giản và đơn giản hơn nữa " sẽ ổn thôi. Cứ học hỏi để bước đi tiếp đừng nãn là được - Bạn cứ Tham khảo nhiều lên . Chứ mấy cái đó thật sự chưa bao giờ ổn đâu.
    trymxx, tranvan.muonlonelybell thích bài viết này.
  13. bdesign

bdesign Banned

Tấm dán của thày Nekshu em quả thật là xấu quá, chưa đi kiếm tiền được. Tuy nhiên số lần sửa phải giới hạn ngay từ lúc thỏa thuận mới phải.
  14. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

nhin thi đúng là rối mắt thật không có khoảng trống nào để thở luôn @@!
  15. Anh Design - GV

Mình thấy không có điểm nhấn để làm nổi bật nhãn. Nội dung nhìn vào không biết cái nào chính, cái nào phụ hết.
  16. bdesign

bdesign Banned

Ối giời ơi thày Anh đây dồi! Lâu lắm thày trò ta mới có được con gà để nhắm diệu thày nhể.
    Anh Design - GVtranvan.muon thích bài viết này.
  17. Anh Design - GV

Dạ không dám đụng tới thầy bdesign đâu:)):)):)), mà công nhận mẫu cần phải đầu tư thêm chút nữa phải không thầy.
  18. weone

weone Thành viên cấp 2

theo mình khi làm logo cho sản phẩm hay làm tem nhãn nhỏ thì logo bớt loằng nhoằng, ít chi tiết thôi, đơn giản hết mức có thể, font chữ phải rõ ràng, đừng dùng những font chữ quá mảnh, màu sắc thì nên dùng 2 hoặc 3 màu là cùng. màu phải phù hợp với sản phẩm. logo của bạn quá rối mắt khi in nhỏ sẽ khó thấy được nội dung. theo ý kiến cá nhân khi mình đi làm là thế
  19. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Thớt đủ gạch chưa, để mình cho viên nữa :)
  20. bdesign

bdesign Banned

Mời các thày gạch đá phang tạm tấm dán của em. Đây là tấm dán trên 2 mặt của 1 chai rượu.

Ủng hộ diễn đàn