Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Lỗi lạ PS CS6 không thể dùng được công cụ L, V, M v.v

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tuankutin, 22/10/15.

Lượt xem: 1,857

1. tuankutin Mới đăng kí

Em đã tìm trên diễn đàn chỉ có duy nhất 1 bài này nhưng không ai giải đáp ạ.
    tự nhiên e đang dùng bình thường thì các công cụ như move, lasso, marqee không dùng đc, các công cụ khác vẫn ok( nhưng kiểu nửa vời khuyết tật ấy) chuột vẫn bình thường, vẫn click chọn tool được nhưng khi giữ chuột rê trên ảnh thì lại không được ạ.
    mong mọi người giúp đỡ

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Trước có bị tình trạng này chưa thớt? Dùng hệ điều hành gì? Chạy cửa sổ của Ps dưới quyền quản trị Run as administrator xem.
    tuankutin thích bài viết này
  3. tuankutin

tuankutin Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner
    Trc từng bị rồi bạn, sau 1 thời gian ko dùng lại hết giờ bị lại. Đã chạy dưới quyền Admin, reset PS các kiểu rồi
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bản CS6 này là bản full hay portable?
  5. tuankutin

tuankutin Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner cs6 bản full bạn ạ. Mình đang xài win 8.1. Hồi đó bị r cài lại vẫn k khắc phục đc nên đừng bắt mình cài lại nhé :(
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thật tình là miêu tả qua loa và mình cũng đã cho giải pháp rồi mà thớt vẫn chưa khắc phục được thì chỉ có một điều là máy bị nhiễm virus hoặc nó có xung đột với một file, phần mềm nào đó chạy trên windows.
    tuankutin thích bài viết này
  7. tuankutin

tuankutin Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner sử dụng mt từ 2001 tới giờ chưa từng gặp lỗi nào lạ lùng đến vậy, cũng có ng bị như mình luôn. Ko biết miêu tả ntn, mong sao tự hết thôi. Cảm ơn bạn đã giúp đỡ
  8. vosulahan

vosulahan Thành viên cấp 1

cài đi cài lại chắc đuối luôn

Ủng hộ diễn đàn