Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp phần tạo file đóng dấu video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi hoangvukenshin, 20/8/12.

Lượt xem: 2,834

1. hoangvukenshin Mới đăng kí

Mình đang muốn hỏi. Mình đang dùng Megui để encode video. Nhưng mình tạo file .bmp để đóng dấu vào video. Nhưng khi mình lưu lại file .bmp thì cái nền của mình đóng dấu toàn có màu trắng......Làm sao để mình loại bỏ cái nên màu trắng đi cho giống file .png để đóng dấu cho đẹp. Ai bit chỉ mình với. Thank nhiều....

...
  2. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Theo mình bik thì chỉ có PNG mới hỗ trợ nền trong suốt thôi ngoài ra GIF cũng hỗ trợ. Còn các định dạng khác nó sẽ tự thêm nền màu trắng vào chỗ trống
  3. hoangvukenshin

hoangvukenshin Mới đăng kí

Hix. vậy sao ta. Do trong megui yêu cầu .bmp . Còn mình chèn .png vô thì tự dưng có 1 thêm 1 cái viên xung quanh nữa. AI bit giúp mình với
  4. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Vậy thôi thì bạn sử dụng soft khác để đóng dấu thay thế vậy
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nền trong suốt thì chỉ có định dạng ảnh.gif và .png thôi :D

hồi còn chơi CS trong team mình hay xài VidLogo để thêm logo team lắm, bạn thử xem phù hợp với yêu cầu ko? ;)

Vidlogo 3.6.0.46.rar
    http://www.mediafire.com/?jtd5n0n5n1z

Ủng hộ diễn đàn