Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Thắc mắc về animation Text ( đoạn text dài )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi bboylee, 2/5/14.

Lượt xem: 4,601

1. bboylee Mới đăng kí

Code:
    Tham dự hội thảo có sự góp mặt đặc biệt của đội ngũ bác sĩ Singapore với đại diện là Dr Melvin Tan, đội ngũ y bác sĩ Bệnh viện Thu Cúc và các chuyên gia lớn trong ngành thẩm mỹ tại Hà Nội. Nội dung hội thảo là tập trung trao đổi lâm sàng, và dự kiến, đánh giá những bước phát triển mới của công nghệ Juvederm trong tương lai ở Việt Nam. Trong và sau hội thảo, những kiến thức, kinh nghiệm về Juvederm của các chuyên gia sẽ được bồi đắp chéo giữa các bên, nâng cao khả năng chuyên môn. Đồng hành cùng sự kiện này, từ nay đến 15/5, Bệnh viện Thu Cúc thực hiện chương trình khuyến mãi: tặng 20% chi phí cho khách sử dụng dịch vụ tạo hình thẩm mỹ bằng công nghệ Juvederm; tặng 100% chi phí sử dụng dịch vụ tạo hình thẩm mỹ bằng công nghệ Juvederm cho 5 khách hàng may mắn rút thăm trúng thưởng.

Mình có một đoạn text dài như trên, mình muốn hỏi cách làm di chuyển toàn bộ đoạn text chậm hoặc nhanh từ góc dưới bên tay phải sang hết góc dưới bên tay trái bằng Sony Vegas 12 . Giống như các đoạn tin thời sự thời tiết thường có các dòng text dài chạy nói về giá vàng giá đô la vào ở dưới ...
    Xin cám ơn

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/5/14
  2. Long Đình

Long Đình Mới đăng kí

Đang dùng phần mềm j
  3. bboylee

bboylee Mới đăng kí

4. nguyenhoangmai

nguyenhoangmai Thành viên cấp 2

bạn có thể làm trên Premier tạo Title text...
    Bạn có thể làm trên Flash xuất file Gif... import vào file của bạn
    bboylee thích bài viết này
  5. nguyenhoangmai

6. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Cám ơn bạn,để mình thử chèn vào sony vegas 12 xem sao
  7. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Ui có vẻ là không được rồi -_- Làm trên Sony vegas 12 khó quá , có cao thủ nào giúp mình với
  8. nguyenhoangmai

bạn gặp khó gì vậy? nói ra xem
  9. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Ah có viền trắng bạn ah nên ko dùng được :(. Bạn có dùng Vegas 12 không
  10. nguyenhoangmai

xuat ra duoi AVI à
  11. nguyenhoangmai

mình bỏ viền trắng được mà
  12. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Làm bằng After Effects cho nhanh chỉ cần gõ và key - render..thế là xong đơn giản mà thuận tiện :)
  13. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Uhm cám ơn bạn, chắc mình render sony vegas ra rồi key vậy
  14. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Khó thật mình vẫn chưa làm được, không biết mấy ông biên tập thời sự làm thế nào nhỉ
  15. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

ạc vẫn chưa xong à...bạn cài After Effects Portable hoặc bản full đi mình teamviewer hướng dẫn cho...có 1-2' là xong...tưởng bạn làm xong r`...hóa ra cả buổi chiều vẫn vậy :))
  16. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Code:
    ạc vẫn chưa xong à...bạn cài After Effects Portable hoặc bản full đi mình teamviewer hướng dẫn cho...có 1-2' là xong...tưởng bạn làm xong r`...hóa ra cả buổi chiều vẫn vậy :))

Ah mình trót render clip ra rồi, avi ném vào After Effect thì preview ko được (500mb) Nên mình hỏi xem có cách nào làm luôn trong Sony Vegas 12 không :D After Effect thì key chữ dễ hơn nhiều mà.
  17. ConMaNet

ConMaNet Mới đăng kí

Cái bạn cần đây :)
  18. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

lại 1chú ra hải đảo mà nguyên nhân ko rõ =))
  19. bboylee

bboylee Mới đăng kí

Cám ơn ConMaNet nhé :D

Ủng hộ diễn đàn