Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Tư vấn về màu sắc và bố cục biển hiệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi anhthanh2410, 18/7/14.

Lượt xem: 2,178

1. anhthanh2410 Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình hiện đang nhận yêu cầu của quản lý về việc thiết kế bảng hiệu mới cho trung tâm ngoại ngữ.

Yêu cầu
    : Kích thước 5m x 2m, màu nền xanh cốm, nội dung thì như trong hình và cách bố trí sao cho đơn giản và chuyên nghiệp, mình đã làm thử 1 mẫu như trong hình và sau đó được quản lý nhận xét là không đẹp, cần đợn giản và đẳng cấp.

Trước khi nộp mẫu cho quản lý coi, mình đã ưng ý mẫu rồi mới gửi. Mình đã bị đơ sau khi bị nhận xét vậy và sau đó là bí ý tưởng hoàn toàn.
    Mọi người có thể góp ý cho mình thêm về bố cục và màu sắc sao cho mẫu đẹp, đơn giản và đẳng cấp hơn không?

...
  2. Thế Thiện

Thế Thiện Mới đăng kí

Bạn nên thay màu chữ , vì màu trắng và màu xanh cốm đều là màu sáng nên nhìn vào cái biển nó ko có nổi bật .
    - Chữ Bộ giáo dục và đào tao... ko cần phải làm màu mè như thế .. vì đây là nghành nghề giáo dục nên màu chỉ cần đơn giản phù hợp với tông màu chính của biển .
    - Còn về bố cục thì bạn nên tham khảo các mẫu thiết kế tương tự khác vì nói ra thì hơi dài . Mình nói thật là bố cục của bạn xấu quá :)
  3. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Bạn nên dùng chữ cách điệu cho chữ cái đầu tên trường

Ủng hộ diễn đàn