Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp vấn đề mở công ty thiết kế và in ấn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hippo-UID, 14/9/17.

Lượt xem: 1,656

1. Hippo-UID Thành viên cấp 1

Chào các anh chị em có dự tính muốn mở một công ty nhỏ về thiết kế in ấn chuyên về logo, name card, flyer, brochure .v.v
    Còn in khổ lớn thì sẽ hợp tác vs xưởng in để ăn chên lệch .
    Vậy vốn cần để mở công ty là bao nhiêu ạ (Không tính mặt bằng)
    Máy in để in những thứ như name card, flyer, .v.v thì giá cả như nào ạ.
    Em xin cảm ơn ạ.

...
  2. bdesign

bdesign Banned

Thày em chỉ nên thiết kế thôi, in thì mang qua nhà in mà thuê in, chứ thày em muốn tự in flyer thì chỉ có mua máy in phun. Mua dàn máy offset thì có mà tiền tỷ. Vấn đề kiếm khách khứa mới là quan trọng hơn chứ nhể?
  3. Hippo-UID

Hippo-UID Thành viên cấp 1

Em tính là khởi đầu bằng những máy in như vậy sau đó có vốn thêm mới chuyển qua các máy in lớn hơn .
    Con về khách hàng thì lúc đó sẽ lên chiến dịch cụ thể để tìm kiếm khách hàng.
    Cho em hỏi luôn nếu mình chỉ chuyên về tiết kế và hợp tác vs nhà in đó luôn thì cso được giảm giá thành đi không
  4. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

bác mua máy in phun ma in flyer thì còn gì nữa mà lời, nếu không nói là lỗ
  5. Hippo-UID

Tại sao vậy ạ,
  6. phuongmy

chi phí giấy mực cho máy tam 1.500 / tờ chưa tính công thiết kế mà người ta in tam 150 tờ so với giá của nha in thì bác chết chắc trên 1000 đ thì khó cạnh tranh lắm
  7. phuongmy

nhà in nó chạy rẽ và chạy sll
  8. Hippo-UID

à vậy theo chia sẽ của bác thì em nên chí hoạt động thiết kế thôi.. còn in ấn thì sẽ hợp tác với bên nhà in để ăn chênh lệch thôi phải không ạ.
  9. phuongmy

đúng rồi bạn

Ủng hộ diễn đàn