Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Vấn đề về gif ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanhgiau, 3/2/16.

Lượt xem: 3,343

1. thanhgiau Banned

Như title ạ

Đã chỉnh delay về 0 nhưng vẫn bị slow khi save :((:((:((
    Ai biết cách fix chỉ em với, em cảm ơn nhiều !

...
  2. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Đưa mình cái file thì mới xem đc chứ :v
  3. thanhgiau

thanhgiau Banned

a lấy file save hay gì ạ ?
  4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Hình như là do có quá nhiều fps hay sao ý. Bạn thử lại xem
    Có thể clip bạn quay 60fps thì sẽ bị chậm ấy

5. thanhgiau

thanhgiau Banned

Vẫn ko được a ơi :(
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái việc nhiều FPS mình thấy cũng là một nguyên nhân gây ra tình trạng bị chậm như thế này. Đôi khi thì chúng ta cũng gặp vấn đề khi xuất ảnh động hoạt cảnh chuyển động của nó không được mượt có thể là do một vấn đề khác nữa.
    - Thớt đã thử xem trên trình duyệt khác hoặc một trình hỗ trợ xem ảnh động trên windows chưa? Lúc xuất ra xem vẫn bị tình trạng như trên à?
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. chiasetainguyen

chiasetainguyen Mới đăng kí

Cài quicktime mở thử xem.
  8. thanhgiau

thanhgiau Banned

#DùKun
    Đúng rồi a, 2 gif của em đều bị nthế
    #chiasetainguyen
    Phải cài cái đó r mới import video đc chứ a ?
  9. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

[​IMG]giảm bớt frame đi vì nhiều quá nên nó châm thôi
    thanhgiau thích bài viết này
  10. thanhgiau

thanhgiau Banned

#hatay1712
    Frame bao nhiêu thì nó mới ko chậm a ?
    Chỉ em cách giảm bớt frame luôn được ko ạ ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/2/16
  11. hatay1712

Chọn frame rồi Nhấn delete thôi.
    Như ở trên thì mình xóa frame 2,3,5,6,8,9,11,12,14,15,17,18,20,21,23,24,26,27.......
  12. thanhgiau

thanhgiau Banned

#hatay1712 được rồi, em cảm ơn, có điều hơi giật tí. <3
  13. hatay1712

Võng mạc ở mắt người vẫn lưu giữ được khoảng 0,1 giây nữa khi hình ảnh cũ mất đi vì thế để làm ảnh chuyển động liên tục ta cần một số khung hình nhất định, nếu nhiều khung hình quá cũng thừa và lãng phí dung lượnng vì mắt người không phân biệt được, nếu ít khung hình quá thì chuyển động sẽ bị giật giật. Nếu ở phim thì là 24 khung hình/ giây, còn ở gif thì mình không chắc chắn vì còn phụ thuộc vào trình duyệt hoặc phần mềm để xem. Xem trên photoshop nhanh hơn xem trên trình duyệt. Delay về 0 cũng không phải 0 giây đâu nhé, vì mỗi frame 0 giây thì 1000 frame cộng lại cũng chỉ là 0 giây, như vậy thật vô lí.

Ủng hộ diễn đàn