Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về kỹ thuật After Effect, nhờ anh em chỉ giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi oceankingdom, 10/6/16.

Lượt xem: 2,658

1. oceankingdom Thành viên cấp 2

Mình muốn làm diễn hoạt đồ hoạ như phim hoạt hình này :

Nhưng một số kỹ thuật mình không hiểu mong anh em nào quen thuộc chỉ giúp.
    Thứ nhất là khi nhân vật nói chuyện thì cái cằm nhân vật cũng cử động theo cái này mình không hiểu người ta sử dụng kỹ thuật gì.
    Mình đã thử qua puppet nhưng để điều khiển cả mồm và cằm như vậy có vẻ khó khăn và rất tốn thời gian. Bình thường mình để mồm nhân vật ở 1 layer để xử lý riêng, tuy nhiên nếu để riêng ở 1 layer thì không biết cách nào để kết nối cho cái cằm nó cũng cử động được giống vậy.
    Anh em cho hỏi có cách nào để 1 layer có thể kết nối với 1 điểm trên layer khác không ?
    Cảm ơn anh em trước.

...
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Có vị cao thủ nào ngang qua đây không ?:-/
  3. Lee Saker

Lee Saker Thành viên cấp 2

Vẽ trong AI, chia tưngf bộ phận ra 1 layer, sau đó tìm cái rubber hose về hỗ trợ nếu chưa có kinh nghiệm.
  4. LyHoangBao11112014

LyHoangBao11112014 Mới đăng kí

Phong trào làm video dạng này đang nở rộ, ngày làm 2 video 120k 1 video hả bạn, làm phờ râu đấy.
  5. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn