Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp về vấn đề vi phạm bản quyền khi thiết kế banner

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi yennuong, 17/3/15.

Lượt xem: 23,386

1. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

xem lâu ở đâu đấy bác thớt, bác share lên đi @@
  2. Ezlaw Vietnam

Ezlaw Vietnam Mới đăng kí

Uhm, mình cũng tò mò vụ này. Bạn share cái thông báo đề nghị giải trình lên đây được không ?
  3. chanhchua

chanhchua Thành viên cấp 1

Cũng hay dùng kho sẵn, nhưng chả nhẽ bê cả cụm thế thì đúng là bị túm ruj. :-< cũng chưa đọc vụ bản quyền. :-< đến là phải tìm hiểu không đứt cổ lúc nào không biết.
    Đỗ Hoàng Giang thích bài viết này
  4. bui the dat

bui the dat Mới đăng kí

lucyenhd :like:
  5. Ezlaw Vietnam

Ezlaw Vietnam Mới đăng kí

Nghe nói sắp tới TPP vào là cái này làm còn dữ hơn. Các bác nên chuẩn bị học luật trước lol
  6. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

chia buồn với bạn :(. đành thỏa thuận với bên kia vậy.
  7. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi, giả sử em lấy vector sẵn có ở các trang chia sẻ free nhưng không biết cái hình ảnh đó có bản quyền rồi thì liệu mình có vô tội không? ko biết ko có tội mà ?
  8. Ngô Quang Quyền

Ngô Quang Quyền Thành viên cấp 2

dụ này đang hot đây
  9. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

Chị Yến ( Chanh Chua ) ;)))))))))))))))))))))))) #23
  10. opundo

opundo Mới đăng kí

TPP là gì hả bạn EZLAW ơi @@, trường hợp này mình cũng nghĩ nên gặp riêng tác giả để thỏa thuận, tránh để ra tòa phức tạp, còn cái vụ bạn sử dụng năm 2012 đăng ký từ 2013 mình nghĩ là ko có tác dụng @@ vì bản quyền có ngay từ lúc tác phẩm ra đời, chỉ cần ổng chứng minh đc sản phẩm của bạn có sử dụng đối tượng của ổng là xong đời, mình hiểu là vậy. Bạn cố gắng tham khảo thêm Luật sở hữu trí tuệ xem sao :) chúc may mắn
  11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

t0nguyen95 mình nghĩ nó ko quan tâm bạn lấy từ đâu đâu, nó chỉ quan tâm bạn sử dụng hình ảnh của nó đã được đăng ký bản quyền mà ko có sự cho phép của thân chủ vào mục đích riêng (tùy mục đích sử dụng quy ra tội trạng), thế thôi, chứ bạn lấy ở đâu nó biết đâu mà lần. hix
  12. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

- Chào bạn, chia buồn cùng yennuong nhé!
    - Trên cả nước thì chỉ có anh Lộc với công ty mình được phép sử dụng những hình ảnh này thôi nhé!
    - Bên công ty mình đăng ký bản quyền chung với anh Lộc bên sở hữu trí tuệ rồi, giá không rẻ đâu bạn à, công sức của cả 1 ekip chứ đâu phải đơn giản là vẽ vời gì đâu bạn. Bạn tham khảo tại hoavandecal.com nhé!
    - Bạn ở trong Nam hay ngoài Bắc vậy? Công ty bạn làm cho khách hàng hay là tự cá nhân bạn làm cho khách hàng của bạn?
    opundo thích bài viết này
  13. Ngô Quang Quyền

Ngô Quang Quyền Thành viên cấp 2

người trong cuộc lên tiếng rồi bạn tự tìm hiểu hỏi thăm đi yennuong
  14. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Chỉ có thể là "Đắng" mà thôi!
  15. hao_tom

hao_tom Mới đăng kí

mình nghị bạn yêu cầu họ chưng minh rằng bạn ăn cắp!
  16. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

căng đấy, mình toàn lấy background ở trên 500px về làm phông cho ảnh, chả biết có sao không nữa :-/
  17. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

Chia buồn thôi. Từ giờ làm design phải ý thức hơn nữa nhé! :D (mặc dù mình cũng thích free lắm, giờ toàn phải tự vẽ lại thôi :D )
  18. DatNT

DatNT Mới đăng kí

Mình ko có ác ý gì với thớt nhưng thật sự rất đáng cho bạn, không những bạn mà còn tất cả bọn đang ăn mà ko biết chùi mép ngoài kia. Chỉ là sao mới chỉ có bản quyền trong nước thôi vậy nhỉ ? Còn các sản phẩm bị các bạn ăn cắp từ cả thế giới sao ko thấy kiện nhỉ ?
    Tính ra tính lại thấy luật bản quyền nước mình ngộ ngộ zui zui chã khác gì Trung Quốc, chỉ có nội bộ đấu đá nhau đc chứ bên ngoài thì đừng có hòng xen vào =))

BONUS : mình cũng đang hóng cái vụ nai nàng ngơ ngác của VTC :)) : http://gamethu.vnexpress.net/gt/chu...bi-dua-vao-game-khi-chua-duoc-tac-gia-dong-y/
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/3/15
    jongturnEmerald thích bài viết này.
  19. Nguyễn Văn Ước

Nguyễn Văn Ước Thành viên cấp 1

E thấy vụ này lùm xùm lâu rồi nhưng ko biết cái vụ nó mua bản ra sao, nhưng mà chia sẻ free rồi thì lại còn kiện có vẻ thốn phết
  20. yennuong

yennuong Thành viên cấp 1

Thật sự sau vụ này mình biết mình sai! nhưng mình cũng không ngờ mình download trên trang sinhvienit.net lại thật ra như vậy ???
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn