Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
du học hợp điểm
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi Đáp) Về Vector mong các bác pro giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi David ThAi, 8/12/15.

Lượt xem: 1,025

1. David ThAi Mới đăng kí

Mình có một hình có viền ở ngoài hình trái tim, và mình cũng có 1 hình Backgounds mình muốn hình Backgounds đó vào trong cái viền của hình trái tim đó thì mình phải làm sao ạ.
    Thanks các bác pro trước

...
    du học hợp điểm
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn vẻ hình trái tim sau đó để hình Backgounds nằm chồng lên trái tim (lưu ý hình trái tim phải nằm trên hình Backgounds của bạn) sau đó chọn cả hai đối tượng trái trim và Backgounds rồi nhấn chuột phải chọn Make cliping mask.chúc bạn may mắn.
    David ThAi thích bài viết này
  3. nhan vinh

nhan vinh Mới đăng kí

Mình có 1 cách đơn giản hơn, bạn bỏ cái hình trực tiếp vài swatches panel rùi nhấn vào viền nào muốn thêm background rùi nhấn chọn cái nền như chọn màu! Mình có làm đạon video bạn có thể xem có phải ý bạn là như vậy ko nha:

4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:)) đọc nhanh nghe như chơi chữ.
    Bác cứ xóa cái phần thừa ở giữa trái tim, và đè lây đó lên layer ảnh cũ của bác là xong.
    Nói thì dễ làm thì khó.
    Ới mình qua skype : ducuong233
    Mình hướng dẫn cho
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn