Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Việc chuyển chế độ màu RGB sang CMYK

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nekshu, 10/9/17.

Lượt xem: 12,080

1. Nekshu Mới đăng kí

Chào các anh chị trong forum.
    Em có một thắc mắc khi chuyển chế độ màu từ RGB sang CMYK mong anh chị giải đáp.
    Khi thiết kế, em thường để chế độ RGB nhưng giờ mới biết khi in thì CMYK là tốt hơn. Nên em chuyển lại từ RGB sang CMYK, và màu nó tối hơn hẳn. Vậy khi đem file CMYK đi in thì màu nó sẽ tối như vậy hay vẫn sáng như lúc ở RBG ạ? Và nếu có tối thì em nên làm cách nào để chuyển RGB sang CMYK mà in ra màu vẫn như cũ ạ?
    Em cảm ơn!

...
  2. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

Màu CMYK dùng trong in ấn. Màu thế nào thì in ra như vậy. Không có cách nào chuyển từ RGB sang CMYK mà vẫn giữ nguyên màu được. Nếu được thì cũng có sai lệch. Tùy vào file bạn làm màu thế nào nữa. Tốt nhất là để CMYK làm ngay từ đầu rồi muốn in cái gì thì in.
  3. Nekshu

Nekshu Mới đăng kí

Để ở chế độ CMYK khi chọn màu và khi tô ra thì mãu cũng tối hơn, có cách nào để mình dể chọn màu cho đúng không ạ?
  4. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

bạn thiết kế bằng phần mềm gì
  5. Nekshu

Nekshu Mới đăng kí

Photoshop và AI ạ
  6. Johnny - Nguyễn

Johnny - Nguyễn Thành viên cấp 2

CMYK màu sẽ ko sáng và ánh bằng RGB. Tối thì chịu thôi bạn. Còn tùy thuộc vào máy in, mực in nữa, RGB in ra sai màu tè le. Bạn nên tập quen dần với CMYK, màu RGB chỉ để xem thôi chứ ko in được.
  7. ThienLibra

8. ThienLibra

Ai thì bạn chọn lại màu CMYK cho từng đối tượng để đạt được máu bạn ưng ý chứ chạy tự động thì nó tối vậy thoi!

Ủng hộ diễn đàn