Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp - Việt hóa font khi đã có tất cả ký tự rồi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi Nguyễn Thế Bảo, 16/7/14.

Lượt xem: 2,287

1. Nguyễn Thế Bảo Thành viên cấp 1

Các bạn giúp mình với,
    Mình mở font muốn việt hóa bằng FontLab Studio 5, hiện ra bảng Glyph và trong bảng có đầy đủ các ký tự tiếng Việt rồi mà đánh thì không được :( Phải làm thao tác gì để đánh chữ tiếng Việt như trong bảng Glyph vậy , mọi người có ai biết chỉ dùm mình nha
    Cám ơn mọi người

...
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Window > New Metrics Window > Gõ.
    jamecook1714Hồng Sơn thích bài viết này.
  3. Nguyễn Thế Bảo

Nguyễn Thế Bảo Thành viên cấp 1

4. Nguyễn Thế Bảo

Nguyễn Thế Bảo Thành viên cấp 1

Mình sửa xong lưu file ở dạng Open Type (otf) thì đánh được tiếng việt nhưng khi lưu thành True Type ( ttf) thì không được, có cách nào fix không bạn
    ngoanhtit thích bài viết này
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Đơn giản là generate font bị lỗi, lỗi gì thì không biết vì mình không có file cũng không biết font bạn làm, chỉ có thể đoán là lỗi xuất glyphs, nói chung OTF và TTF xuất dạng nào gõ được là được rồi.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn