Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi Đáp Xin Làm Photoshop Trong Studio

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Dương DesignArt, 31/8/15.

Lượt xem: 7,494

1. gado

gado Thành viên cấp 2

Bạn nói đúng cái phím tắt nếu biết hết thì chưa chắc làm hình đẹp, nhưng trước hết muốn làm hài lòng nhà tuyển dụng thì phải biết cái cơ bản đó trước đã, tại vì học trên mạng không ai chỉ cái đó đâu.
    Như mình đây có chỉnh ảnh đẹp đâu, nhưng lúc vào tuyển dụng dùng phím tăt ầm ầm :D thế là cho cái nhận xét còn yếu nhưng vẫn nhận vào làm đó thôi :)):))
  2. Dương DesignArt

Dương DesignArt Thành viên cấp 2

xùi... về phím tắt, kĩ năng thì có khi mấy bố PTS chưa chắc hơn đc mih :v Cơ mà kinh nghiệm k có, xin khó phết, vào STU thì mất phí như chơi :D
  3. gado

gado Thành viên cấp 2

Bởi vậy cần kỹ năng nói xạo để qua mặt nhà tuyển dụng []==[][]==[]:)):))
  4. Dương DesignArt

à à... qua mặt thì dễ, nhưng test xong nó sẽ bảo thằng này k tin tưởng đc :))
  5. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Lúc đầu thì ai cũng phải bước từng bước thôi bạn khó khăn là chuyện cơm bữa, bước qua được từng nấc từng nấc thì đó là nền tảng để đi tiếp phát triển thêm nâng cao tay nghề chớ chưa gì mà quay đầu thì bước qua ngành ảnh với tỉ lệ cạnh tranh ngày càng cao nếu ko đáp ứng đc nhu cầu thì...
    Mình thấy nhiều bạn học tk mà như đang mơ í, tỉnh lại sớm trước khi bị chết ngạt.
  6. Dương DesignArt

Chả có zì là mơ mộng cả :))
    Theo ảnh, cũng đồng nghĩa với việc đầu tư khá lớn :))
    Nên từng bước hoàn thành là đúng r :))
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Chúc bạn đi đến cuối con đường nhé!
    Khi đầu học thiết kế mình cũng từng xin vào Studio ... may mà nó không nhận :D
  8. Dương DesignArt

Sao lại là may ???
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

phím tắt không phải chỉ là phím tắt đâu thớt, nếu không phải gà thì phím tắt sẽ được đổi hết kết hợp action, có cho b nhìn cũng không hiểu gì, đấy cũng là 1 cách giấu thao tác. phím tắt dùng thực ra cũng ko cần phải nhớ quá nhiều, nhất là lúc mới xin vào nó cũng chỉ cần nhìn vài phím tắt cơ bản xem thao tác nhanh hay ko thôi là biết khả năng thực tế, không dùng lời nói qua mặt nó được đâu.
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mình nghĩ bạn mơ rồi đấy :))
    Thiết kế thương mại còn chết lên chết xuống thì ảnh ọt chắc bạn ôm đống thiết bị chết chìm mất.
    laidb201 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn