Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Dung lượng xuất video quá cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi hoangch2117, 18/6/17.

Lượt xem: 9,795

1. hoangch2117 Mới đăng kí

Hiện tại mình xuất video ở định dạng H-264 , HD 720 thôi nhưng mà mỗi video ~4 500MB cho 1 video dài khoảng 10p, thực sự là rất nặng.
    trong khi mình thử tải về 1 số video trên youtube, dung lượng khoảng hơn 100MB thôi. mình thử import video vào rồi không chỉnh sửa gì cả emport luôn thì cũng khoảng 4 500 MB cho video đó, mà chất lượng tương đương. giờ muốn chỉnh sửa lại chuẩn HD dung lượng thấp thì sửa kiểu gì vậy?

...
  2. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

khuyên bạn nên xuất file định dạng mov nha nó nhẹ hơn nhiều mà HD FULLHD cực kỳ đẹp nha 720p 1080p đưa lên youtube rất đẹp
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Xuất trực tiếp từ Pr à thớt? Thử với Media Encoder xem có nhẹ đi ko?
    Hà Bơ thích bài viết này
  4. thali

thali Mới đăng kí

bạn tải quicktime về cài vào , sau đó xuất format h264 của quicktime nhé.
  5. hoangch2117

hoangch2117 Mới đăng kí

#trung08 : mình k thấy định dạng đấy, chỉnh ở đâu vậy bạn
    #dufkun: vẫn vậy bạn à, ko thấy thay đổi
    #thali : mình thử rồi vẫn dung lượng như vậy
    Mình có thử giảm Target Bitrate về 1 thì nó có giảm dung lượng về đúng giống video gốc nhưng chất lượng cũng giảm đi @@
  6. trung08

trung08 Thành viên cấp 1

bạn cài chưa đúng quicktime bạn phải cài quicktime pro bạn nhớ quicktime pro chi tương thích premere cc 2015 thôi nha sau khi bạn cài xong bạn xuất trực tiếp rất nhanh nha không đươc qua adobe media muốn xuất qua dvd bạn dùng convertxdvd là đẹp nha hoặc để thẳng mov giao cho khách hàng đó giải pháp tốt nhất để giảm dung lượng mà chất lượng tốt nhất các tiệm studio người ta đều làm như vậy đó mới là chuyên nghiệp

Ủng hộ diễn đàn