Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] em muốn tự tạo ký tự nhỏ trên 1 font có sẵn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi zendocoro, 7/11/14.

Lượt xem: 2,270

1. zendocoro Mới đăng kí

Như trên tiêu đề, em muốn tạo 1 ký tự như nhỏ ™ ᵀ ᵂ trên 1 font có sẵn, em đã thử dùng studio nhưng mà không sử dụng được vì em chỉ mới mò thôi, có anh nào rành xin giúp em với

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

trong AI mo bảng này lên

Trong PS mở bảng này
  3. zendocoro

zendocoro Mới đăng kí

ý em nói là chỉnh 1 font có sẵn như font arial ấy anh ơi, chứ pts thì em có thể làm được :D
  4. chamhet224

chamhet224 Thành viên cấp 1

font nào chẳng làm vậy cứ như #2 ấy bạn ak !! chuẩn nuôn
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Muốn chỉnh luôn font thì mở Fontlab hoặc FontCreator lên copy, tạo glyphs mới, copy glyphs TM gì đó rồi kéo nhỏ nó lại thôi. -_-

Một số font họ làm sẵn cái TM này luôn mà. -_-
  6. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

#5 chuẩn yêu cầu của thớt rồi. Mình vote Font Lab nhé.
  7. zendocoro

zendocoro Mới đăng kí

em muốn tạo 1 chữ VX nhỏ như ™ ᵀ ᵂ , trong font lap em tạo được nhưng mà sử dụng thì không được các anh ơi :D
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Mỗi glyphs nó đều có mã riêng, ví dụ 0309 là dấu hỏi, 0323 là dấu nặng, đó là theo bảng Unicode gõ bàn phím là ra, còn cái glyphs của bạn đó là glyphs riêng, bạn chỉ có thể tạo ra mã mới, và mã này ko thuộc phím nào trên bàn phím vì vậy không thể gõ ra theo cách bthường, mà phải mở bảng glyphs hoặc character map ra. Hoặc ko chỉ còn cách bỏ đi một glyphs nào đó, ví dụ bỏ đi A, copy cái glyphs đó vô ô A, rồi từ đó gõ A nó sẽ ra cái đó. -_-
    zendocoro thích bài viết này
  9. zendocoro

zendocoro Mới đăng kí

như #8 nói thì em đã thử, và thành công dc 50% còn 50% còn lại là em gõ nhưng mà nó kèm theo chữ gì nữa, nhưng mà em đã xóa hết rồi mà vẫn bị
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

tốt nhất là dùng Ai và mở bảng Glyphs lên mà bấm cho nhanh :v chứ gõ thì rắc rối lắm
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Nói chuyện cứ kiểu mò mò chả ảnh ọt gì hết mệt nhờ, thôi chúc bạn mày mò thành công.
  12. Hảo Hảo

Hảo Hảo Thành viên cấp 2

Chị N.P nóng tính nhở.

Ủng hộ diễn đàn