Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - Giúp mình một số kỹ thuật trong các Logo này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Hi im Bisu, 13/7/15.

Lượt xem: 1,890

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Chào cộng đồng Vietdesigners, mình post bài nhằm muốn nhờ sự giúp đỡ của các bạn.
    Các bạn có thể chỉ cho mình một số thủ thuật để có thể làm ra các tác phẩm sau được ko.
    Những thứ mình muốn hỏi là:
    1. Như các bạn thấy thì các thiết kế như nằm trên một mặt phẳng và kích cỡ chữ sẽ thay đổi theo chiều để giúp chân thật hơn về góc nhìn của người xem.
    ví dụ thế này, càng gần thì càng to
    Không biết rằng có cái công cụ nào giúp mình làm việc này không, nếu có thì nó là gì vậy các bạn, còn nếu không thì các bạn làm nó như thế nào.

2. Việc thiết kế để chữ hay hình khối gì đó nằm khít, cứng cáp và chuẩn trên một mặt phẳng như thế là có công cụ nốt hay phải làm cách nào khác.

Mình có thể vẽ tay được, nhưng nếu biết được có công cụ sẽ tốt hơn rất nhiều, vì nó sẽ chuẩn và tiến độ sẽ nhanh hơn.

CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ LẮNG NGHE VÀ GIÚP ĐỠ MÌNH.

...
  2. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

Bạn search " mockup " nhé :D mấy cái này thiết kế phẳng rồi cho vào mockup thôi :3
    Hi im Bisu thích bài viết này
  3. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

Thì mockup cũng phải có ng tạo ra nó mà.
    Mình nghĩ đây là sản phẩm của những họa sĩ sử dung pts, còn công cụ thì có nhiều cách, những có lẽ nhanh nhất vẫn là sử dụng bút vẽ, kết hợp các tính năng text khác trong pts
    Hi im Bisu thích bài viết này
  4. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Mình sử dụng AI
  5. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

có nhiều cách nhưng bác nên xài cách này xem sao.
    oblivion.sofarHi im Bisu thích bài viết này.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Chào bạn
    Hi im Bisu

Đầu tiên cảm ơn bạn vì câu hỏi trên, vì nếu bạn không hỏi chắc cũng chẳng bao giờ mình mò.

Đầu tiên với từng đối tượng khi bạn đưa vào phối cảnh thì cứ dùng Effect/3D
    lưu ý các thông số 3 trục quay nếu bạn cần sắp xếp nhiều đối tượng
    Perspective: Tạo độ sâu cho phối cảnh bạn nhập thông số và cảm nhận
    Extrude depth: mặc định đơn vị là pt và không có chỗ thiết đặt lại tuy nhiên bạn có thể nhập vào 5 cm hoặc 10 mm gì đó và nó vẫn hiển thị đúng bằng đó, nế nhập số mà không có đơn vị kèm theo nó hiểu mặc định là pt nhé.
    Trong More option bạn điều chỉnh về ánh sáng chiếu lên vật thể.
    Trong Map Art... bạn có thể thêm các dữ liệu đồ họa lên 6 mặt của vật thể bằng cách tạo các symbols mới để add vào các mặt đó.
    Mở bảng Symbols Ctr+Shift+ F11 nhé quét chọn hình cần làm map nhấp vào biểu tượng new symbol là xong.

Để sắp xếp nhiều đối tượng thì CTR+SHIFT+I mở phối cảnh lên.
    SHIFT+B để thay đổi góc nhìn và đường chân trời.
    SHIFT+V để lôi một đối tượng thả vào các mặt của phối cảnh.

Còn thao tác như thế nào nữa thì bạn tự vọc nhé.
    ► HN3T.Love thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn