Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi han] Cách xóa những ảnh có mắt kính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi impurityy22, 4/10/17.

Lượt xem: 14,542

1. impurityy22 Thành viên cấp 1

Em muốn xóa những phần phía sau kính mà nhìn không bị mất lớp kính thì làm như thế nào ạ? Ghép vào nền khác thì vẫn hiện của nền đó phía sau kính ạ.
    Em cảm ơn :D:D:D

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái hình đầu là màu xanh, thì dùng photoshop căn bản, xóa vùng màu xanh đi, là thấy xuyên qua phía sau, chứ đâu cần chiêu gỉ cao siêu khó lém đâu.

Cái hình dưới này, tèm nhem màu nâu dính vào khói mờ mờ nhạt, mình vẫn xóa 1 phát, nhìn xuyên qua khói trong suốt luôn, chứ cái kính của bạn, chỉ là chuyện tầm thường, ngoài chợ có cả đóng TUT Photoshop level 1 tách nền 1 phát là xong phim.

TUT Photoshop căn bản (level 1) đây :
    Tách nền ...
    https://forum.vietdesigner.net/forums/co-ban-photoshop/

Tách nền level 2 :

Tách nền level 3 :

Tách nền level 4 :

Chỉnh sửa lần cuối: 4/10/17
  3. hring

hring Thành viên cấp 1

cái này phải phụ thuộc vào tay nghề của mỗi người thôi, tách kinh xung quanh vùng mắt khá là khó, nếu k sẽ ra người khác ngay hoặc nhìn ra lỗi
  4. tranvan.muon

@hring : ở đây, chủ thớt hok cần tách kính ra, mà vẫn giữ cái kính, lấy cả khối mặt và kính đi chổ khác ráp ghép, thì Lấy đại cục gôm chà chà chà, chổ đó, thành transparency trong suốt như PNG là xong phim, đâu có sợ bể kính văng miễng chai vô mặt đâu, có gì đâu mà khó nhĩ ! ha ha ! :))
    (Cục gôm mình nhớ lúc học cấp 1, tiếng Anh gọi là Eraser)
    vector368hring thích bài viết này.
  5. impurityy22

impurityy22 Thành viên cấp 1

tranvan.muon ý là em muốn nó sang nền khác vẫn giữ đc cái kính ko như kiểu kính ko tròng cơ :)):))
  6. tranvan.muon

@impurityy22 : Cái kính dưới này hok có gì nằm trong đó cả, e tách sung quanh dc, thì lấy chổ đó ra dc, đó là Photoshop căn bản, e hok cần suy nghĩ về nước Mỹ nữa, nhảy vào làm trực tiếp đê, cái nào cần chiêu cao siêu, thì các bạn sẽ giúp e vài chiêu, cái này là căn bản.

TUT Photoshop căn bản (level 1) đây :
    Tách nền ...
    https://forum.vietdesigner.net/forums/co-ban-photoshop/

7. impurityy22

tranvan.muon
    @@ mãi vẫn bị dính tóc trên, e burn color đc 1 lần tự nhiên lần sau burn color ko đc nữa
  8. tranvan.muon

@impurityy22 : Uhm ! e phải nhảy vào làm thực tế, thì các bạn mới chỉ dẫn dc, có vài chổ tách hơi bị nhem màu xanh của hình cũ.
    Chổ cắt cánh tay đưa cao cao, quá cứng, hok phải da thịt người, giống cắt trên giấy dán vào hình kia, da thịt e phải sài nét cắt mềm tí xíu.

Thí dụ hình dưới này đây, hok còn để lại các có dấu vết của hình cũ nữa, nét cắt mềm mại tự nhiên, mới là tách ngon.

9. hring

hring Thành viên cấp 1

tranvan.muon hì, mình tưởng bỏ kính ra khỏi mặt chứ, nếu tách lấy kính thì phía gọng bị khuyết kia lấy lại kiểu gì bạn? phần mắt kính xóa đến background rồi thì phải thêm bước đổ bóng và fill cho giống kính ah?
  10. hring

hring Thành viên cấp 1

tranvan.muon mình chưa có dịp thử xem, chắc bạn đã từng làm qua rùi, mình bên dân không chuyên, bác pro quá!
  11. tranvan.muon

@hring : he he ! :)) cái chiêu đó, thì dành cho bạn chịu tìm hiểu nâng cao, thì mình giao lưu thêm, chứ chủ thớt chưa đến trình độ phải tạo lại cái bóng lờ mờ của kính này đâu ! :))

Hiệu ừng nâng cao :

Chổ lấy trống rổng cái kính, thêm 1 layer toàn bộ hình kính người đó, đẩy Opacity giảm xuống còn 30% ít ít, thêm HUE sat, Clipping Mask tác dụng lên Layer 30% này, giảm SAT để khử màu xanh lá cây đi, kéo Lightness tăng trắng lên, cho giống vật liệu kính, là sẽ có mờ mờ của vật liệu kính, làm Layer Mask chỉ hiện chổ vòng kính này, các chổ khác hok có 30% vật liệu kính này, là dc, dành cho bạn muốn tìm hiểu nâng cao.

thử cho bạn luôn nè : (ít ít thoai, cho có vật liệu kính, hok dám đẩy Opacity nhiều, đẩy Opacity nhiều có thể thành kính mát (kính xả hội đen, màu nâu hay xanh lam, màu tím, cũng đẹp, hoặc nếu đẩy lên trắng quá, sẽ thành kính cận rất nậng đó , ha ha !:))

(mình lấy lại hình chủ thớt làm tiếp, vì hok có Stock Background đen kia, chủ thớt tách chổ kính hơi cứng, kệ lấy sài đỡ hình cắt thô sơ của chủ thớt, chủ yếu là giao lưu. ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/17
  12. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

:)) em thì để làm kính toàn dùng chuyển sắc trắng xám xong vào style chỉnh shadow + glow rồi đề fill xuống 20-30%
    1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  13. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  14. tranvan.muon

@phuongthustudio : Mới nhận dc " Thành Viên " hôm qua đóa, mà chưa "rửa", bạn cũng Photoshop Level 5 lận, bạn thích "món nào", (hay TUT nào dưới này), mình tặng cho bạn 1 cái, để "rửa" ăn mừng, TUT nào cũng có các chiêu rất hay trong đó, và bạn mở hàng giao lưu vài chiêu, he he ! :))

TUT 1 :

TUT 2 :

TUT 3 :

TUT 4 :
    Actions tách ảnh màu phức tạp, nền trắng, trở thành PNG trong suốt :

TUT 5 Actions chữ gãy :

TUT 6 Actions chữ 3D :

TUT 7 Actions Xử lý ảnh ngược sáng :

Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/17
    Hạnh Nhân Ngôupload thích bài viết này.
  15. impurityy22

16. impurityy22

tranvan.muon tấm con mòe này là lvl 4 hả anh #:-s#:-s
    imgur.com/nKjtPlL
  17. tranvan.muon

@impurityy22 : a xếp con mèo thuộc Photoshop level 4, vì tách xong, nó là PNG hok thể nhìn thấy con mèo, chỉ có đưa vào Photoshop, lót nền màu dưới, mới biết nó là cái gì, nếu e cho nó là level 1 hay photoshop căn bản, thì a cho e kèo thơm xuất chiêu, thời gian tách 4 ngày lận, trong vòng 4 ngày, e tách dc con mèo như vậy, a kiểm tra đạt yêu cầu, thì con mèo chỉ là đồ tầm thường căn bản level 1, a sẽ xung phong làm TUT tầm thường ra ngoài mục TUT Photoshop Căn Bản luôn, coi chừng kèo này, sau 5 ngày, e vẫn chưa tách dc con mèo, thì sẽ đẩy lên cấp maximum, tách hình master level 5 luôn, a để e xác định, đếm số ngày, là biết nó thuộc level cấp bao nhiêu, chúc e thành công, dzô ! he he ! :))

Con mèo PNG trong suốt Photoshop level 4 đây :

con mèo preview, vì hok nhìn thấy con mèo, nên phải lót màu preview JPEG riêng, dưới này đây :

hình dưới này cũng vậy, hok thể nhìn thấy nó là cái gì, phải lót nền preview :
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/10/17
  18. Các bác đỉnh thật, chấm để học hỏi các bác dần dàn ~
  19. hring

hring Thành viên cấp 1

tranvan.muon đến khói bác cũng tách được, phục thật hôm trước mình có xem qua bài tách tóc đã thấy khó, cái khói này còn hiệu ứng xuyên thấu khó hơn cả tách tóc
  20. upload

upload Mới đăng kí

Thích cái xử lý ảnh ngược sáng anh ơi :)

Ủng hộ diễn đàn