Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

HỎI HAN - Tại sao photoshop cc 2017 rất ì ạch khi cài trên máy tính cấu hình tầm chung

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vũ Duy Thiên, 29/9/17.

Lượt xem: 1,921

1. Vũ Duy Thiên Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi với cấu hình như sau:
    main gigabyte B250
    CPU i5 7500
    Ram Hyper 8G
    HDD 1TB WD
    Nguồn Acbel 500
    SSD 120GB liteon
    Card màn hình Gigabyte N105TD5 tTI 4GB.
    Thì em cài photoshop cc 2017 vào lại có hiện tượng đơ đơ và khó rê chuột
    Bác nào có kinh nghiệm chỉ em cách khắc phục với, em xin cám ơn ạ

...
  2. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

Bạn có dùng antivirus thì tắt khoảng 1 tiếng nhé.
    Vũ Duy Thiên thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn đã tối ưu cho phần mềm và card màn hình chưa? Có cài quá nhiều fonts và các plug-ins trong máy?
  4. hathanhsang

hathanhsang Banned

đơ đơ khi di chuyển , cần thì teamview chỉ cho, mấy cái này là chuyện nhỏ. ko phải do card và cũng ko phải do phần mềm diệt virus đâu
    Vũ Duy Thiênphuongmy thích bài viết này.
  5. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

bác hathanhsang nói đúng đó máy em cũng bị nên e xuống ps 2015 lun
  6. Vũ Duy Thiên

Vũ Duy Thiên Mới đăng kí

Dạ cám ơn các bác, vì hôm trước em dùng win7 nên có lẽ chưa thích ứng driver nên nay em update lên win 10 và dùng cc 2017 thấy ok rồi ạ, chỉ có điều là em lại gặp vấn đề về cái nik color efex pro 4 khi cài vào cc 2017 mà bây giờ lại kô chậy đc plug-ins đó :(
  7. hathanhsang

hathanhsang Banned

@Vũ Duy Thiên phiên bản CC chạy chán lắm CS mới là bản hoàn chỉnh
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- CS nó khác nhiều so với CC. CC nó làm việc trên một nền tảng đám mây lại được tích hợp nhiều tính năng và các plug-ins bên thứ nhất!
    - Với cấu hình từ thấp cho tới trung bình thì không thể không gặp trở ngại khi sử dụng những phiên bản cấp cao của CC 201x!
  9. baolinh979899

baolinh979899 Mới đăng kí

Hóng với thớt ạ. em cũng đang mắc

Ủng hộ diễn đàn